Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้มาจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้มาจากอะไรครับ

คือใช้งานเครื่องไปซักพักราวๆ10นาที ต่อแบบDVI ภาพหน้าจอมันเขยี่อนนิดหน่อยครับบางที ก็ไปซ้ายบางทีก็ไปขวา ต้องกดแสกนตลอดเลยมันถึงจะตั้งเข้าที่ปกติแต่เขยื่อนไม่มากนะครับ ตอรแรกเอาจอไปซ่อมดูเป็นจอซัมซุง2232gw 22นิ้วครับ แลองเทสดูกลับไม่มีแญหาเลย คือตอนนี้ไม่รู้ว่าตัวไหนมีปัญญาในpc ใครรู้บ้างครับ ตอนนี้คิดว่าเป็นที่VGA อะใช่มัย้หว่า

ช่วยเจิม

Comment

ช่วยทีครับ

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันเลยคับ แต่ของผมไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้

Comment

หวานกันเกินไป ไม่บอก อิจฉา

Comment

ง่า..บอกหน่อยก็ดีนะเนี้ย เครียสอยู่

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

สาย หรือ เปล่า

ลองเอาจอ อื่น ต่อ ดู

Comment

มีจอเดียวอะครับเหอๆ อีกอย่างลองเปลี่ยนสายแล้วครับต่อแบบธรรมดา ก็ยังเป็นครับ

Comment

วันนี้ลองเทสกับเครื่องอื่นหลับไปมา สรุปได้ว่าจอเสียงจิงครับ คงต้องเอาไป0 อีกรอบและ แมร่งดูยังไงไม่เสียวะ0

Comment

Working...
                    X