Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจอlcd Tv ต่อกับคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องจอlcd Tv ต่อกับคอม

ถ้าจะใช้LCD TV ตัวนี้ต่อดูหนังกับคอม จะดีไหมครับ เห็นถูกดีตอนนี้เหลือหมื่นกว่าๆ

http://www.lcdtvthailand.com/spec/de...p?param_id=234

http://www.weloveshopping.com/templa...product=420220

ถ้าการ์ดจอเรามีช่องDVI แล้วจอทีวีมีช่องHDMI เราจะต่อโดยใช้สายยังไงครับ ขอภาพด้วยก็ดีครับ
    ถ้าสายยาวเกิน4เมตร จะมีผลอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

ก็ไม่ชื้อหัวแปลงมันมาแต่ปรติจะแถมมากับการ์ด

แล้วก็ชื้อสาย hdim แพงมาก

Comment

ใช้สาย DVI to HDMI มีขาย

Comment

ใช้หัวแปลง DVI- HDMI ได้

แนะนำ LG 32" ราคาหมื่นกลางๆ ดูหนังมันส์กว่าครับ

Comment

แล้วการ์ดเทพป่าว

Comment

Originally posted by rungrod View Post
            แล้วการ์ดเทพป่าว
            ไม่เทพครับ

Comment

ขอถามอีกข้อครับ
              ถ้าเราต่อสายDVI to HDMI แล้ว มันจะได้สัญญาณภาพ
              แล้วเสียงละครับ จะต่อจากคอมเข้าRECEIV ไม่แน่ใจเรียกถูกไหม คือตัวที่ต่อกะ โฮมเธียร์เตอร์อ่ะครับเป็นตัวใหญ่ๆ ยี่ห้อSherwood) มันต้องใช้สายแบบไหนครับ

Comment

ขอความรู้หน่อยครับ

Comment

ดันให้

อยากรู้เหมียนกัน

Comment

ง่ายๆครับคือ จะต่อสัญญาณเสียงจากคอม เข้า receiver ได้ยังไงใช้สายยังไง
                    จะต่อหนังให้แม่ดูอ่ะครับ แต่ไม่เก่งเรื่องนี้ ผู้รู้มาตอบด้วยนะครับ

Comment

เห็นใน link ของ จขกท. มัน Samsung 26" 720p LCDTV นี่

มันมี Samsung T260HD Monitor 26" Resolution ก็ 1080p ราคาก็ใกล้เคียงกัน 12,xxx.- Viewable ก็มากกว่าด้วย

ลองดูละกัน http://altantic.blogspot.com/2009/05...hd-review.html

หรือไม่ก็ไปเล่น 32" เลย ถ้าเน้นดูหนังล่ะก็

Comment

เอามาแค่ดูหนังได้แค่ ความระเอียด 720 นะครับ น้อยกว่าจอ คอม พวก 19นิ้วอีกครับ

ถ้ามีงบไม่เกิน 10000 จริงๆ ซื้อ LCD 24 นิ้วมาดูดีกว่าครับ ความระเอียดโหมดมอนิเตอร์ก็ดีกว่าครับ

Comment

เพิ่งได้ตัวนี้มาครับ ต่อกับ ATI HD3870 มีหัวแปลงเป็น HDMI เรียบร้อย หาสาย HDMI มาเสียบเข้าไม่ต้องทำไรเลย เสียงออกเอง

Comment

เอามาดูหนัง เลือก Full HD ไปเลยครับ

ที่บ้านน้อง LG 40" ต่อคอมดูหนัง.... อย่างมันส์

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ ผมสงสัยคือถ้าเราต่อ ดูหนังจาคอมแล้วต่อDVI to HDMI แล้วเสียงละครับ ต้องใช้สายแยกมาต่อกะแอมไช่ไหมครับ เพราะDVI to HDMI มันจะได้แต่ภาพ

Comment

Working...
                              X