Announcement

Collapse
No announcement yet.

scan disk ก่อนเข้าวินโด้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• scan disk ก่อนเข้าวินโด้

เครื่องเรา scan ได F ทุกครั้งเลยก่อนเข้าวินโด้ มันเ็ป็นไรเหรอ
    เราลงวินโดไว้ได C นะ

แล้วทำยังไงให้มันเลิก scan

ไดรว F ที่คุณว่าอะ มัรเป็นคนะลูก กะไดรว C หรือป่าว ครับ

Comment

ผมเคยเป็นแต่ครั้งเดียวครับ ตอนนั้นไฟดับ แล้ว ซัฟฟลายช๊อต พอซ่อมเสร็จเปิดมันก็ scan ครั้งเดียวหลังจากนั้นไม่มี scan ทุกครั้งแบบนี้ แสดงว่า เกิดปัญหาบางประการที่ ไดรฟ์ F ลอง ไปเช็คดูน่ะคับ

ตามกระทู้บน ไดรฟ์ F นี่ เป็น HDD ลูกเดียวกันรึเปล่าคับ

Comment

ผมก้อเปน อากานก่อเครื่องจะเน่า

ผมก้อเปน อากานก่อเครื่องจะเน่า

Comment

หรือก้ออาจมาจาก ไฟดับ / ปิดเครื่องโดยวิธีลัดต่างๆ

Comment

Originally posted by Olooz View Post
            ผมเคยเป็นแต่ครั้งเดียวครับ ตอนนั้นไฟดับ แล้ว ซัฟฟลายช๊อต พอซ่อมเสร็จเปิดมันก็ scan ครั้งเดียวหลังจากนั้นไม่มี scan ทุกครั้งแบบนี้ แสดงว่า เกิดปัญหาบางประการที่ ไดรฟ์ F ลอง ไปเช็คดูน่ะคับ

ตามกระทู้บน ไดรฟ์ F นี่ เป็น HDD ลูกเดียวกันรึเปล่าคับ
            เป็นลูกเดียวกันนนน

Comment

Originally posted by GIGGS_69 View Post
              หรือก้ออาจมาจาก ไฟดับ / ปิดเครื่องโดยวิธีลัดต่างๆ
              ตอนนั้นมันไฟดับ จากนั้นก็เป้น แล้วมี folder ภาษาต่างดาวสร้างขั้นมาชื่อ
              af14e70c72e6b1f325d5978b79ffe090 ข้างในมี i386 ลบออกก็ไม่ได้

Comment

Working...
              X