Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ram กับ บอด m2n-e ครับ ใส่2เปน dual ถ้าใส่4ช่อง แรมแบบเดียวกันละครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง ram กับ บอด m2n-e ครับ ใส่2เปน dual ถ้าใส่4ช่อง แรมแบบเดียวกันละครับ ?

มันจาเปน dual รึว่ายังไงรึป่าวอะครับ
    มีผลกับการ overclock ไม๊อ่า

ปล.2g
    กับ 4 g

ตอนนี้ เล่นเกมเหนผมต่างกันไม๊ครับ

ผมคิดว่าอาจจะนิดหน่อย

บอกช้านที

Comment

โปรแกรมตอนนี้ ผมว่าแรม 2 g dual ก้อเยอะแล้วคับ

Comment

ท่านใช้ วินโดว ไรเหรอคับ
        ถ้า XP 2 Gb เหลือๆคับ

ถ้า Vista 2 Gb+ นิดหน่อย

Comment

2 กิ๊กเหลือ ๆ แล้วครับ ถ้าไม่ได้เอาไปทำงานก็จำเป็นหรอก

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
            มันจาเปน dual รึว่ายังไงรึป่าวอะครับ
            มีผลกับการ overclock ไม๊อ่า

ปล.2g
            กับ 4 g

ตอนนี้ เล่นเกมเหนผมต่างกันไม๊ครับ

ผมคิดว่าอาจจะนิดหน่อย

Dual แน่นอนครับ และเท่าที่เคยลอง 2 แผง overclock ได้ไกลกว่านะ ถ้าใช้ปรกติแค่ 2 ก็พอครับ สำหรับ XP แต่ถ้าชอบเล่นเกมส์ 4 แผงลื่นกว่าเยอะครับ ไม่ต้องลากไกลถ้าชอบเกมส์ แรมเยอะ การ์ดจอแรง เล่นเกมส์มันครับ ซีพียู 4400 + ก็พอ
            ป.ล. XP 32 bit อาจมองไม่เห็นถึง 4 G นะครับ ไงรอผู้รู้อีกทีครับ ส่วนผม คอเกมส์ อยากใส่ซัก 1*8 G 555555

Comment

4 ลื่นกว่า2ใช่ปะครับ

แต่เกมตอนนี้2ก้อน่าจาพอแหละ แต่ว่า แรมัมนกำลังถูก อยากอัดเพิ่ม ไม่รุ4ช่องมันจาดีป่าว
              m2n-e มันจาต้องใส่เหมอนกันหมดเรยปะครับ รึว่า เหมือนกันแค่เปนคู่2คู่

Comment

เหลืองคู่เหลือง ดำคู่ดำคับ ถึงจะเป็น dual ^^"

Comment

ตามลายเซ็นต์ผมเลยครับ kingston hynix FP-Y5 4แผงใส่แล้วก็ยัง Dual Channel แน่นอนครับ

Comment

Working...
                  X