Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mercenaries 2 ไม่ผ่านอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mercenaries 2 ไม่ผ่านอ่ะครับ

Mercenaries 2 ไม่ผ่านอ่ะครับ ติดแต่เริ่มเลยครับ ตรง ด่านที่มันเข้าไปในปราสาทใหญ่ๆ แล้วเจอ

กับรถถัง ที่ให้เราขึ้นไป hack กดเปิดรถถึงได้ แต่แย่งระเบิดกดอะไรหรอครับ ตอนให้เรากดมันมีภาพ

เท้าเหยียบ น่ะครับ ช่วยหน่อย งงมา เป็น ชั่วโมงล่ะครับ หาปุ่มที่ไม่เจอสักที

ผมยังติดอยู่ตรงประตูหน้าอยู่เลย หลังจากเริ่มเกม ลงจากเรือ ยิงคอมตาย2-3คน หลังจากนั้นก็ไม่รู้จะเปิดประตูไง อิ

Comment

เห่อ ให้กด สเปคบา รั่วๆ ครับ

Comment

EA ทำเกมส์นี้ห่วยมากเลย เอาแดกสเปคอย่างเดียว
        มี Tutorial มาทำไมก็ไม่รู้
        ขึ้นรถถัง ... รูปตีน ... กดไรฟระ !! มั่วๆไป .. แอ็ด -*-
        ขึ้นฮ. รูปมือ ... ไรอีกฟระ !!! กดไป ... แอ็ด -*-

ไมได้่ช่วยตูเลยจริงๆ

Comment

เดี๋ยวต้องกลับไปลอง แล่ะ ยิ่งเล่นยิ่ง มั่วๆๆ เกมส์ นี้ จบ crysis มาต่อเกมส์นี้ ไม่ค่อยอยากเล่นเลย

Comment

ยังมะลองเลย เห้นบางคนบอกภาพสวย สวยกว่า Crysis อีก แต่ผมดูยังไงก็เทียบ Crysis มะได้

Comment

ระบบเกมนี้ เข้าขั้น "ล้มเหลว" และน่าหงุดหงิดมากนะครับ
              ขึ้นไอคอนแต่ไม่บอกปุ่มกด ผู้เล่นต้องคลำหากันเอง และหลายๆอย่าง ทำขาดๆเกินๆ
              ความสนุกอย่างเดียวที่พอให้อภัยได้ คือการระเบิดภูเขาเผากระท่อมกันเฮฮาสนั่นโสตนี่ล่ะครับ

Comment

* ลูกศร ขึ้น ลง ซ้าย ขวา แทนปุ่ม W S A D ตามลำดับ
                * รูปเท้ากระโดด แทนปุ่ม Spacebar
                * รูปกำมือ แทนปุ่ม F
                * รูปมือคว้าจับ แทนปุ่ม E
                * รูปซองกระสุน แทนปุ่ม R
                * ในการเล่นจริงอาจต้องกดปุ่มใดปุ่มหนึ่งรัวๆ แล้วแต่ชนิดและรุ่นของรถถังหรือเฮลิคอปเตอร์

ส่วนไอ้พังประตูใหญ่ๆตอนแรกให้ยิงAirstike ใส่ครับ

ผมว่าเกมมันก็สนุกดีนะ แต่เมื่องมันโล่งไปหน่อย รู้สึกโดดเดี่ยว ไม่มีชีวิตชีวาเหมือนGTA4

แต่สะใจเวลาใช้ Nuke อะไรพวกนี้ อลังการมาก

Comment

Working...
                X