Announcement

Collapse
No announcement yet.

Test Ram ตลาด D9GMH มาล่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Test Ram ตลาด D9GMH มาล่ะครับ

พอดีบอกไว้ว่าจะเอาผล test มาลงให้ดู แต่พอดีเมื่อวานไม่ได้กลับบ้านเลยไม่มีเวลาลองเล่นเล ย วันนี้กลับมาบ้านตอน 3 ทุ่ม (เลยสละเวลาดู ขำกลิ้งลิงกับหมา) มา Test ให้ดูก่อน

Spec ตามนี้ครับ

- E6400 Week 29
    - Kingston Value 533/ 1 GB (D9GMH) Week 7GD22 Vdimm 2.35
    - Asus P5N32-E SLI (Bios 0903 ตัวล่าสุดตอนนี้น่ะครับ)

ผมเอาผล Test ที่มัน Stable มาลงให้ดูก่อนนะครับ ตามนี้เลยครับ

แต่จริงๆแล้วลองลากเล่นๆผ่าน Pi1 M มันไปได้ประมาณ 614 ที่ CL 5-4-4-8-20 2T (และมากกว่านี้อีกที่เปิดติดคือ 635 เลยครับ ติดอยู่ตรงการอัดไฟนี่แหละ ผมยังไม่กล้าอัดเยอะเดี๋ยวเน่าซะก่อน

ปล. ใครใช้ Board ที่ใช้ Chip n680i ลองเอา Ram มาวิ่งที่ 1T ดูนะครับ ความแรงมันแรงกว่า 2T เยอะเหมือนกัน พอดีลองเอา D9 ตัวนี้มาวิ่งที่ 1T ได้ Bus 900 CL4-4-4-4-8 1T .....Bandwidth ที่ได้ออกมาเยอะกว่า Bus 1200 ,2T อีกง่ะ แต่พอดีไม่ได้ Save ไว้กะว่าจะหา Hot Spot ที่มันวิ่ง 1T ได้สูงสุดก่อนเดี๋ยวจะเอามาลง

ทำไม Cpu-Z มันมองเห็นแรมแค่ 1GB เองอ่ะแปลกจัง

Comment

แรงดีจริงๆคับท่าน เห็นแล้วต้องยอมรับเลยจับอะไรก็แรง อิอิ

Comment

Update ผล test แบบวิ่ง 1T ครับ

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
          ทำไม Cpu-Z มันมองเห็นแรมแค่ 1GB เองอ่ะแปลกจัง

ไม่แปลกหรอกครับ เพราะว่าผม Test แค่แถวเดียว ที่แปลกมันอยู่ตรงที่แถวเดียวมันยังบอกว่าเป็ฯ Dual Chanel นี่ดิ แต่ Test 2 แถว Config เดียวกันก็ได้ BW มากกว่าเดิมนิดหน่อย

พอดีผมอยาก test ว่าแต่ละแถวที่ผมได้มามันวิ่งได้สุดๆแถวล่ะเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

ทำไปได้ วิ่ง 1226 แรงจิงๆ

Comment

533 จริงหรอ

เท่าไร หว่า ซื้อๆๆ

Comment

เป็นกำลังใจให้ถึง 1300mhz ครับ

Comment

Originally posted by Audigy View Post
                  เป็นกำลังใจให้ถึง 1300mhz ครับ
                  ไปม่ะถึงง่ะตาดิว ....... Chipset ร้อนง่า ..... อยากเปลี่ยนแต่มันติด Ultra 120 ง่ะ ตาดิวมี sink ไรแนะนำมั่ง ขอหน่อย

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
                    ไปม่ะถึงง่ะตาดิว ....... Chipset ร้อนง่า ..... อยากเปลี่ยนแต่มันติด Ultra 120 ง่ะ ตาดิวมี sink ไรแนะนำมั่ง ขอหน่อย
                    ดิวขอดูรูปเครื่องตอนนี้หน่อยครับ ว่ามันติดอะไรบ้างครับ จะได้ช่วยเลือก Heatsink ครับ

Comment

Originally posted by Audigy View Post
                      ดิวขอดูรูปเครื่องตอนนี้หน่อยครับ ว่ามันติดอะไรบ้างครับ จะได้ช่วยเลือก Heatsink ครับ

งั้นไว้รอผมกลับบ้านก่อนนะครับ อีก 2 วันอ่ะ

Comment

ดูดๆๆๆๆ

Comment

แรงแท้ ขนาด 533 นะเนี่ย

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
                            งั้นไว้รอผมกลับบ้านก่อนนะครับ อีก 2 วันอ่ะ
                            อ้าว... ไม่ได้อยุ่บ้านเหลอครับ อิอิ สงสัยไปทำงาน

Comment

อ่ะถ่ายมาให้ดูแล้วครับ.... แบบนี้พอใช้ Sink อะไรได้มั่งครับ แบบไม่เล่นน้ำนะครับ ขี้เกียจเล่นน้ำแล้วอ่ะ

ไอ้นี่แหละตัวร้าย (จริงๆมันร้ายทั้ง NB และ SB เลยครับ)

Comment

Working...
                              X