Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเป็นที่อะไรหรอ การ์ดจอตัวนี้ ทำหลอนหมดแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเป็นที่อะไรหรอ การ์ดจอตัวนี้ ทำหลอนหมดแล้ว

เอ่อ มันเป็นที่อะไรหรอครับ การ์ดจอผม AGP HD2600PRO 512MB ของ Sapphier คืออยู่ที่บ้าน พัดลมไม่ค่อยจะหมุนเลยครับ เอามาลองที่ทำงาน ดันหมดได้ปกติเลยนะ PSU ก็ตามลายเซ็นต์นะ

งงครับ แถมตอนเช้ามานี่ลองเปิดเครื่องดุ เงียบสนิท ไฟที่จ่ายเข้าฮาร์ดดิสก็ดันบางตัวติด บางตัวไม่ติด เป็นที่อะไรครับ เอาการ์ดจอออก ก็ไม่มีเสียงอะไรร้องเลยนะ หรือว่าเป็นที่บอร์ดไปซะแล้วอะ ช่วยตอบด้วยครับ

ใครตอบได้บ้างอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

สงสัย PSU จะมีปัญหานะครับ ลองเปลี่ยนตัวดู

Comment

อ่านแล้วงง

Comment

ครับ ตอนนี้เปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้วครับ หายครับ สงสัยเป็นทีบอร์ดจริงๆ เดิมใช้ Asus A7V880 ตอนนี้บอร์ดเก่าเน่าแล้วครับ กลับบ้านเก่าไปแล้ว ถ้าไงช่วยชี้แนะสาเหตุด้วยครับ ลิ้งค์ของปัญหาที่ตั้งไว้ตามนี้อะ

http://forums.overclockzone.com/foru...76#post2126676

แต่เจอปัญหาใหม่นี่สิ ทำไมเวลาผมเสียบช่อง DVI มันภาพไม่ค่อยขึ้นอะ แบบว่าเหมือนสายมันถ่วงแล้วไม่ติดอะ ต้องดันลึกๆ ยกสายขึ้นหน่อยๆ ถึงจะติด ไม่งั้นก็ต้องไปเสียบช่อง D-SUB แทน มันจะเป็นที่ พอร์ตแปลงหรือเปล่าครับ แต่ก็ไขแน่นนะ ควรจะเคลมไหมครับแบบนี้ แนะนำด้วยครับ

Comment

Working...
          X