Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาคืนซื้อการดมา แล้วเล่นไปๆมา ๆ ขึ้น บลูสกีนบ่อยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาคืนซื้อการดมา แล้วเล่นไปๆมา ๆ ขึ้น บลูสกีนบ่อยมาก

คือผมชื้อการดมาแล้ว เสีบยใส่ไป เล่นไประยะ หนึ่ง ๆ

ก็เกิด บลูสกีน ขึ้น บ่อยมากเป็นที่ เมนบอร์ไม่รองรับรึป่าว คับหรือที่อะไรคับ

ชวนที ส

1.ความร้อนอย่างเเรกเลย
    2.ไดรเวอร์
    ถ้า PSU ไม่พอน่าจะดับหรือค้างไปเเล้ว

Comment

Psu นี่คือไคบ คือผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย

Comment

*อะไรคับ

Comment

ส่วนใหญ่เป็นที่ Error : Code : Stop 0x0000000A) กะ Error Code : 0x00000050

Comment

และมีวิธีแก้ไหมคับ

Comment

PSU = Power Supply Unit

ลองอัพเดทไดรว์เวอร์ตัวใหม่ล่าสุดดู

ระหว่างที่รอผู้รู้ ใช้กูเกิลตรวจสอบไปพลางๆก่อน
              http://www.bcoms.net/bluescreen/0x0000000A.asp

Comment

คิดว่าเป็นที่ตัว Driver ของการ์ดจอเหมือนกันครับ
                ลองลบ Driver ตัวเก่าออกแล้วลงตัวใหม่ดู

Comment

บอกสเป็คมาจะดีกว่าครับ

Comment

การ์ดรัยอ่ะ รุ่นใหน

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                      บอกสเป็คมาจะดีกว่าครับ
                      Gf en8600gt silent asus

Comment

Originally posted by Open View Post
                        คิดว่าเป็นที่ตัว Driver ของการ์ดจอเหมือนกันครับ
                        ลองลบ Driver ตัวเก่าออกแล้วลงตัวใหม่ดู

ผมลอง อัพเดท ดูแล้วนะครับ มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม

Comment

เขียนภาษาไทยให้ถูกหน่อยนะครับเราเป็นคนไทยสร้างวินัยในการใช้ภาษาไทยกันนะครับ

Comment

'_'a งั้นก็ต้องลองดูที่เรื่องความร้อนซักนิดก็ดีครับ

CPU ร้อนเกินไปไหม ( เกิน 60 องศาขึ้นไปผมถือว่าร้อนแล้วนะ )
                            - ถ้าดูแล้วมันร้อนเกินไปก็ ทำความสะอาดพัดลมกับซิ้งมันซักนิดนะครับ อาจจะช่วยได้

การ์ดจอ ร้อนเกินไปไหม ( เกิน 80 องศาขึ้นไปผมถือว่าร้อนครับ )
                            - ตัว Silent ตัวนี้ลองหาพัดลม 8cm ( ตัว 20 บาท ) มาแปะติดที่ซิ้งให้มันเป่าดูครับ น่าจะเย็นขึ้นอีกประมาณ 5-7 องศา

ถ้ายังไม่ใช่ก็รอท่านต่อไปแนะนำครับ -0-

Comment

ซื้อการ์ดค่ายไหนมาอ่ะครับ ATI หรือ nVidia อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X