Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PSU หน่อยคับ

คือผมพึ่งซื้อมาใหม่อ่ะคับเปลี่ยนจากของเก่าที่ไฟไม่พอ
    เลยไปซื้อ ของ Delux 420W อ่ะคับ <ช่างแนะนำ>
    เพราะงบน้อยอ่ะ เหอะ ๆ
    แล้วจากที่ผมได้อ่านไปในกระทู้อ่ะคับ
    แล้วกังวลไงไม่รู้ ช่วยดูให้ทีคับว่าจะเป็นไรรึเปล่า รึท่า คอมไม่ดับ ไม่ รีเครื่อง เป็น OK อ่ะคับ
    คือดูไฟ 12V ต่ำสุด 11.67
    ไฟ 5V ต่ำสุด 4.99
    ไฟ 3V ต่ำสุด 3.24
    Vcore ต่ำสุด 1.53
    ลองเล่นดู ก็ไม่มีอาการดับ รีเครื่อง เอง เลยคับ
    อย่างนี้ถือว่า OK ไหมคับ

ผมก้อใช้อยู่ครับ ไม่เคยงอแง แจ่ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเสียงแกนพัดลมดังแกกๆ เลยไว้ว่างจะเอาไปเคม

Comment

มันไม่รีหรืออะไร ก็ปกติดีครับ แต่ก็ 12V. ต่ำไปนิดนึงครับน่าจะ 11.8V ขึ้นครับ

Comment

ดีกว่าที่ผมใช้อยู่เยอะเลยครับท่าน ถ้ามีผลเสียทางจิตใจ ก็นั่งสมาธิทำใจให้สงบก่อนใช้ครับ ซื้อมาแล้วใช้ไปเถอะจนกว่ามันจะเป็นอะไรก็เรื่องของมันครับ

ของผม +12v ได้แค่ 9 ก่าๆ ยังไม่เดือดร้อน หึ หึ เน้นใช้งานจริง ไม่สนตัวเลขจากห้องแลบ

Comment

ใช้ได้ OK ตามงบ ซึ่งมันจะมีระดับแรงดันไฟฟ้าคลาดเคลื่อนได้ตามปกติฮับ

Comment

Working...
          X