Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ดูชุดนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ดูชุดนี้หน่อยครับ

C2D 6600
    Asus Commando
    G.skill G.skill DDR2 F2-6400PHU2-4GB MQ
    (กะชุดนี้ G.skill DDR2 F2-6400PHU2-2GB NQ X 2 = 4 GB ) ยังลังเลว่าจะเอาคู่ใหนดี
    WD3200KS 2 ตัว Raid 0
    Enermax Liberty 500w
    Sink Scyth Infinity
    DVD-RW Pioneer A11 2 ตัว
    การ์ดจอ ยังไม่รู้จะเอาอะไรดี แนะนำด้วยครับ

ใช้งาน PhotoShop , Illustrator
    ไฟล์งานอย่างน้อยใน PhotoShop 400 Mb
    มีอะไรแนะนำบ้างครับ
    Last edited by Jittakorn_j; 21 Mar 2007, 20:34:31.

แรงมากเลยนะครับ
    ลอง Spark 8800 GTS 320 MB ประมาณ 12000 บาท
    มีงบเท่าไหร่ครับเนี้ย

Comment

Originally posted by Jittakorn_j View Post
      C2D 6600
      Asus Commando
      G.skill G.skill DDR2 F2-6400PHU2-4GB MQ
      (กะชุดนี้ G.skill DDR2 F2-6400PHU2-2GB NQ X 2 = 4 GB ) ยังลังเลว่าจะเอาคู่ใหนดี
      Sink Scyth Infinity
      ยังไม่รู้จะเอาอะไรดี แนะนำด้วยครับ

ใช้งาน PhotoShop , Illustrator
      ไฟล์งานอย่างน้อยใน PhotoShop 400 Mb
      มีอะไรแนะนำบ้างครับ
      -------------------------------------------------------------------

การ์ดจอ XFX 8800GTX/GTS คับ----ตามงบประมาณนะคับ
      G.skill DDR2 F2-6400PHU2-2GB NQ X 2 = 4 GB ---- เนียนกว่าคับ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
        แรงมากเลยนะครับ
        ลอง Spark 8800 GTS 320 MB ประมาณ 12000 บาท
        มีงบเท่าไหร่ครับเนี้ย
        ส่วนใหญ่เกมส์ ไม่ได้แตะเลยครับ พอดี เครื่องเก่ามีคนมาเทคโอเวอร์ไป
        บวกเงินเก่าเก็บ ที่อดมื้อกินมื้อมา 5 เดือนกว่าๆ

Comment

ถ้าเอามาทำงาน Photoshop ผมว่า 8800 ไม่จำเป็นนะครับ
          เอาตังค์ไปลง Hardisk มาต่อ Raid0 ดีกว่าครับ

Comment

ลองหาการ์ดจอเฉพาะทางดู

แรม 4G เพื่ออนาคตก็ดีครับ

Comment

ผมมี ATI X300 เหลืออยู่ตัวนึง คิดว่าน่าจะพอไหวใหมครับ
              เพราะพวก 3D ไม่ได้แตะเลย คิดว่าเอาที่เหลือคงไปจ่ายค่าเทอมลูกครับ
              อีก 2 เดือนโรงเรียนอนุบาลก็เปิดแล้ว

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ วันนี้คงได้เสียเงินแล้ว

ขอบคุณครับ
              Last edited by Jittakorn_j; 22 Mar 2007, 07:58:52.

Comment

เอาจริงๆนะครับ .... แค่ P4 ก็ทำได้ครับ ภาพ PS ขนาด 400MB น่ะ ...

ลด CPU การ์ดจอ แล้วก็แรม ดีกว่า ผมว่าแพงเกินความจำเป็น

CPU เหลือแค่้ E4300 ยังพอเลย

การ์ดจอ ใช้รุ่นต่ำๆตัวไหนก็ได้ ที่ไม่ดึง Memory

แรมบ้านๆนี่แหละครับ ใช้งานได้ไม่ต่างจากแรมแพงๆเลย

ซื้อ 1GB แถวละ 3000 4 แถว คุ้มกว่าครับ

เงินที่เหลือ ซื้อจอเพิ่มอีกจอ ช่วยทำงานได้ดีกว่า

เหลือเยอะ ไว้เป็นค่าเทอมลูกครับ
                Last edited by พีคุง; 22 Mar 2007, 09:19:59.

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                  เอาจริงๆนะครับ .... แค่ P4 ก็ทำได้ครับ ภาพ PS ขนาด 400MB น่ะ ...

ลด CPU การ์ดจอ แล้วก็แรม ดีกว่า ผมว่าแพงเกินความจำเป็น

CPU เหลือแค่้ E4300 ยังพอเลย

การ์ดจอ ใช้รุ่นต่ำๆตัวไหนก็ได้ ที่ไม่ดึง Memory

แรมบ้านๆนี่แหละครับ ใช้งานได้ไม่ต่างจากแรมแพงๆเลย

ซื้อ 1GB แถวละ 3000 4 แถว คุ้มกว่าครับ

เงินที่เหลือ ซื้อจอเพิ่มอีกจอ ช่วยทำงานได้ดีกว่า

เหลือเยอะ ไว้เป็นค่าเทอมลูกครับ
                  สนับสนุนเต็มที่ครับ

Comment

จัดการมาแล้วครับ

C2D 6600
                    Asus P5B-E PLUS
                    G.skill DDR2 F2-6400PHU2-2GB NQ X 2 = 4 GB
                    Sink Scyth Ninja Plus
                    ATI X300 ตัวเก่า

เหลือเงินไปซื้อชุดนักเรียนลูกสาว 3 ชุด ครับ

ไม่ทราบมีอะไรแนะนำบ้างครับ
                    อ้อ Enermax Liberty 500W มีปัญหามากมั๊ยครับ

คือ 400 MB นี่อย่างต่ำเลยครับ ปกติ 1.4 GB ครับ เครื่องเก่าที่ปล่อยไป
                    ก็ P4 2.9 แรม 4 Gb ครับ แต่เวลาใช้งาน มันเปิด หลายๆ งานแล้วไปไม่รอดครับ

Comment

Working...
                    X