Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา เกม Crysis Warhead ครับ ช่วยทีจนปัญญาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา เกม Crysis Warhead ครับ ช่วยทีจนปัญญาแล้ว

คือ ผม เห็นในกระทู้นี่แล้ว ก็ไม่มีคนตอบ อ่ะ ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=431093 ปัญหาเมาส์มันไม่ตรงกับที่เราเลือกครับ มันจะเยื้องๆ

เล่นบน Vista 32 bit แล้วอีกอย่าง ไอตัว Demo ของCrysis ภาคเเรกก็เป็นแบบนี้เช่นกันคือ เวลาเลื่อนเมาส์ไปที่เมนูที่เราจะเลือกไม่ได้ ถ้าจะเลือก ต้อง เยื้องๆ ครับถึงจะได้ ไม่ทราบเป็นที่อะไร เกมอื่นไม่เปน สเปคผมผ่านครับ

ปล.ช่วยทีครับ เซงมาก

ดันๆๆๆๆๆๆ ช่วยทครับ อยากเล่นมากมาย

Comment

ปัญหานี้ บอกจริงๆ ว่าแทบไม่รู้ ถ้าเป็นไปได้บอกสเป็กคอมมาด้วยครับ

ผมใช้ Vista 32 Bit เล่นเกมส์นี้ไม่เคยมีปัญหาอะไร

Comment

เป็นที่จออะป่าว ลองปรับความละเอียดดู

Comment

ปรับอะไรหมด ทุก อย่าง แล้ว ครับ เหมือน มันจะเอ๋อๆๆ แต่ถ้าเล่นแบบ Window ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเล่น Fullscreen อ่ะ มันจะเอ๋อๆ

Comment

ดันนนนน

Comment

ขณะอยู่เมนูหลักของเกม ลอง กด Alt-Enter ดูครับ ซั้ก ครั้ง 2 ครั้งก็หายครับ
              ปล.เคยเป็น

Comment

Originally posted by 645ci View Post
                ขณะอยู่เมนูหลักของเกม ลอง กด Alt-Enter ดูครับ ซั้ก ครั้ง 2 ครั้งก็หายครับ
                ปล.เคยเป็น
                ตามนั้นครับ และอีกอย่างปรับ Resolotion สูงๆดูครับ

Comment

ผมก็เป็น แค่ตอนครั้งแรกที่เข้าเกมหลังจากเพิ่งลง ปรับ res. ก็หายแล้วครับ

Comment

ผมแก้ได้ละท่าน นิดเดียวจิงๆ ท่านอาจนึกไม่ถึง ก่อนอื่นท่าน uninstall ตัวเกมทิ้งก่อนนะ re เครื่องด้วย

ไปที่ Personalize > Window color and appearance > Open Classic Appearance Properties for more color options > switch to Windows Vista Basic

แล้วลงเกมใหม่ ไม่หาย pm มาคุยกัน
                    Last edited by weezerice; 28 Mar 2009, 19:33:53.

Comment

vista aero มี bug กับ เกมหลายเกม อยู่นะท่าน เครดิตท่าน rotkiv เวบ incrysis.com ลูกค้า ebay ผมเอง เอิ้กๆๆ

ปล. เกมที่ผมมีปัญหาหายเกือบหมดเลย แค่เปลี่ยนตรงนี้เอง เส้นผมบังภูเขา
                      Last edited by weezerice; 28 Mar 2009, 19:46:03.

Comment

Working...
                      X