Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าเกมส์แล้วป๊อบคอน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าเกมส์แล้วป๊อบคอน

ผมมี 4830 กับ KMplayer (pure codec)

มันมีปัญหากับเกมส์ๆ นึง คล้ายๆ TS แ่ต่เป็นของจีน ( ไปเล่นกับเพื่อน สงสารมัน )

พอเข้าเกมส์แล้วจะมีอาการป๊อบคอน ป้อกๆ แป้กๆ อยู่นั่นเหละ ลองเปลี่ยน

Foolbar + aiso ก็ยังเป็นอยู่ เสียงป๊อบๆ เบากว่า แต่ชอบออฟชั่น 3D effect

ก็เลยต้องทน KMplayer อยู่ดี

พอออกเกมส์ก็ปกติ ???

สเปคเปิด Flyff 4 หน้าจอลื่นๆ กะอีกแค่นี้มันไม่น่าจะหนักหนาอะไรแฮะ

หรือว่าผมเซ็ตผิด มันเป็นที่อะไร ?

แสดงความคิดเห็นมาเลย ผิดๆถูกๆ ผมไม่ว่าไรหรอก

kx ?

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      http://ccfiles.creative.com/manualdn...-Pack(ENG).exe
      ทำไมลงไม่ผ่านหว่า..
      4830 ผมก็ใช้ driver นี้แหละ

driver เก่าบนงินโดวมันตีกันรึป่าว.. หรือสาเหตุอื่น
      ที่มา

kx ลองแล้วไม่ใด้ ผมเลยไช้ธรรมดา

Comment

การ์ดตัวนี้คงจะเอ๋อแล้ว audigy ผมก็เคยเป็นหลายตัว

Comment

ผมก็ว่างั้น เพราะด้านบนมันมีพอร์ตสีขาว

Ref มั้ง ? เหอๆ

EQ ยังไช้ใด้ดี เกมส์อื่นไม่มีปัญหา เน่าเกมส์เดียว พอทน ช่างมัน

ขอบคุณครับ

Comment

??? 4830 สีขาว ?

EQ ? EAX console ??

หากเล่นเกมส์ EAX console ให้ปรับ ENV noeffect

Comment

Working...
            X