Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกคอม ตัดต่อ+ดูหนังHD+เล่นเน็ท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกคอม ตัดต่อ+ดูหนังHD+เล่นเน็ท

งบ 26000 รวม ทุกอย่างครับ ขอบคุณ

ขอ ค่าย intel นะครับ เน้น บอร์ดเสถียรๆ ครับ ไม่ OC จัดครับ

ขอบคุณครับ

E6750 6800
    Gigabyte P35DS3R 4200
    RAM ROX 667 1Gx2 2200
    HDD 160G 2000
    PCI-E HD2600pro 256 3400
    DVDRW 1200
    CASE 1000
    PSU ENERMAX 350W 1500
    LCD 17 5500

Comment

Intel จัดไปเลยละกัน

E4400 4400 <=== เล่นรุ่นกลางก็พอนะเดี๊ยวงบไม่พอ

Gigabyte GA-P35-DS3R 4200<=== ตัวนี้สวย+สเถียร Raid 0 Ready

VGA HD 2400Pro 1800 <=== ตัวนี้ก็ดูหนัง HD ได้แล้ว

Ram Kingston 1Gb*2 667 2200 <=== แนะนำมีเงินซื้อ ซื้อไปเลย 4Gb

HDD 160Gb*2 4000 <=== อยากได้เยอะกว่านี้ก้อได้ครับ เอามา Raid 0

DVDRW 1000 <=== แนะนำ SATA2

PSU&Case Delux 1500 <=== PSU แถมมันดี

LCD Wide 19 LG 6700 <=== อันนี้ 5ms สวย ถ้าดูหนัง HD ต้องจอใหญ่หน่อยนึง เนี่ย แหละความสุข

รวม 25800
      เป็นงัยมั่งครับ คงถูกใจนะครับ

Comment

จขกท

ขอบคุณท่านที่มาตอบ ทั้ง2 คนมากนะครับ แล้วถ้าเมนบอร์ดผมของเ็น อัสซุสนี่รุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าไม่ OC ไม่เน้น RAID ก้คงต้อง P5K ครับ 4พันกว่าบาทครับ

Comment

Originally posted by jedi009s View Post
            ขอบคุณท่านที่มาตอบ ทั้ง2 คนมากนะครับ แล้วถ้าเมนบอร์ดผมของเ็น อัสซุสนี่รุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับ
            โอ้ว สาวก Asus อีกคน

Comment

จขกท

ขอบคุณมากครับได้สเปคแล่ะครับบบ

ว่าแต่แรมของท่าน wikorn ลดได้อีกหน่อยไหมครับ แบบว่าผมยังใช้ 939 อยู่เลยครับ

ส่วนสเปคที่ได้ไปนี่จะประกอบของญาติเค้าฝากมาหาน่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by jedi009s View Post
                ขอบคุณมากครับได้สเปคแล่ะครับบบ

ว่าแต่แรมของท่าน wikorn ลดได้อีกหน่อยไหมครับ แบบว่าผมยังใช้ 939 อยู่เลยครับ

ส่วนสเปคที่ได้ไปนี่จะประกอบของญาติเค้าฝากมาหาน่ะครับ

ขอบคุณครับ
                หมายถึงแรมตัวใหนครับ ผมงงๆ

ถ้าหมายถึง ในชุดที่จัด ลดได้หมดแหละครับ ก็เงินท่านครับ

แต่ถ้าหมายถึง GeIL ONE S ของผมที่ขายละก็ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ลงกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ แต่ก่อนตัวนี้ หมื่นกว่า แต่ก็ไม่ใช้ประเด้นนั้นครับ ที่ไม่สามารถลดได้ คือ มันยังขาดอยู้อีกหายในโปรเจคคอมใหม่ผม ผมเลยขอสงวนสิทธิเรื่องราคาครับผม

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่านี้ ไงก็ขอบคุณครับ

Comment

เมนบอร์ด Asus P5K-E ขึ้นไป จะรองรับ Raid คับ
                  ส่วน P5K ไม่มั่นใจว่าRaid เป็น Intel Matrix Storage รึเปล่า ไม่มั่นใจนะครับ

Comment

p5kr สิครับ

Comment

Working...
                    X