Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU ที่ใส่กับ 3750 ไหวอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PSU ที่ใส่กับ 3750 ไหวอะครับ

ใช้เท่าไหร่ครับ สเปคผม
    CPU E6300 @1.86
    M/B P5VD2-VM
    RAM Kingston 1 G*2 533
    HDD 80 GB
    VGA ATi X550
    PSU 300 W
    ต้องเปลี่ยน PSU หรือ ปล่าวคับ

ฟิ้วว............ ไร้วี่แวว ของคน

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น ATI HD3850 ละก็ต้องเปลี่ยน PSU ละครับเอาเป็น 400W เเท้ขึ้นไปดีกว่านะครับ PSU 300 W ไม่ไหวเเน่นอนครับไม่ว่าจะ W เเท้ W เทียมก็ตาม

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
        ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น ATI HD3850 ละก็ต้องเปลี่ยน PSU ละครับเอาเป็น 400W เเท้ขึ้นไปดีกว่านะครับ PSU 300 W ไม่ไหวเเน่นอนครับไม่ว่าจะ W เเท้ W เทียมก็ตาม
        งบน้อย delux500w

งบเยอะenermax 460w or above

Comment

Enhance 500W. 2500บาท ใช้อยู่ครับ มี8800GT+HDD3+Drive 1+พัดลม120 4ตัว เหลือๆ

Comment

Originally posted by desolateboyz View Post
            ใช้เท่าไหร่ครับ สเปคผม
            CPU E6300 @1.86
            M/B P5VD2-VM
            RAM Kingston 1 G*2 533
            HDD 80 GB
            VGA ATi X550
            PSU 300 Wต้องเปลี่ยน PSU หรือ ปล่าวคับ
            เปลี่ยนอย่างแรงครับ

Comment

300Watt เต็มก็เทอะ มาใส่กับ HD3870 นี้หนักใจแทนเลยครับ ซัก 400Watt พอทนนะ (วัตเต็มนะ)
              ถ้าโนเนมทั้วๆ ไป ซัก 500Watt ราคา 1000฿ ก็ยังดี อะ

Comment

ผมใช้ enermax liberty 400w อยู่ สุดยอดครับ เอา 8800 GT ไหว ไม่มีดับ ทีแรกนึกว่าจะต้องเปลี่ย PSU แล้วเชียว

Comment

เทียบเอาแล้วกันครับ

ผมเคยลอง D-tech 300W เป็น Psu Mini นะครับ

เอา P4(ขึ้นชื่อเรื่องร้อนและแดกไฟ) กับ 8800GTS320 (แดกไฟเหมือนกัน)
                  Hd 1 ตัว
                  DVD-rw

เปิดติด เทส Ati Tool กับ AquaMark03 ผ่าน
                  แถมเล่น Crysis ทั้งวันโดยไม่ร้องซักแอ่ะ

ปล.เคยลองเว็ปคำนวญ psu ปรากฏว่าอยู่ราวๆ 293W !!! เอิ้กๆๆๆ

Comment

เอ..ผมคุ้นๆว่ามีคนใช้ 3870 กับ Enermax 360W เห็นว่าokอ่ะคับ ไม่มั่นใจรอเจ้าตัวมายืนยันดีก่าคับ^^

Comment

ลองอ่านสองบทความเปรียบเทียบ PSU ระหว่างสองยี่ห้อดูคับ

อันนี้ยี่ห้อ Enermax
                      http://www.overclockzone.com/pod/[10-04]Enermax_burntest/index.html

ยี่ห้อ Asus
                      http://www.overclockzone.com/pod/Yea...00w/index.html

ราคา Asus รุ่น550w ตอนนี้2500บาท ที่ร้านHwH เขากะลังโล๊ะของช่วงปีใหม่คับถูกๆ ผมไปจองไว้ตัวนึงล่ะ

ส่วนEnermax460w ราคา2200บาทคับ

Comment

เปลี่ยนเถอะครับ
                        ไม่เปลี่ยนวันนี้ วันหน้าก็ต้องเปลื่ยนครับ

Comment

เปลี่ยน psu เถอะครับน้อยไปอ่ะครับ 300W

Comment

Working...
                          X