Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ EP31 DS3L ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ EP31 DS3L ครับ

คือว่าผมได้ Box มาแล้วผมลองต่อดู มันไม่ขึ้นครับ ผมเลย ตรวจเอา HDD มาใส่ รวมเป็น 3 ลูก SATA หมดนะ 500GB cs กับ ks แล้วก็ SG 250 GB หนะครับ ปรากฏว่ามันหาไม่เจอเลยซักตัว พอเอาออกมาก็เจอ เป็น แบบเดิมของผม 500gb cs กับ SG 250 gb แต่ลองเสียบ 3 ตัวมันกลับหาไม่เจอซักตัวเดียว ผมลอง แฟรช ไบออส บอร์ดก็แล้วก็ไม่ได้ครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ เพราะตอนแรกนึกว่า Box เสีย ไฟก็เข้า แต่มันแค่ไม่ขึ้น เลยโทรไปถาม เขาก็ตรวจกับเครื่องเขา มันก็ปรกติดี
    อ้าวงานเข้าเลยทีนี้ - -"
    --------------------------------------

ข้อมูลเพิ่มเติม Rev 1.0 Bios F5a (F4 ก็เป็น ย้อน ไปอัน f1 ก็เป็น งงแหะ )
    Last edited by bravowing; 8 Nov 2008, 16:53:06. Reason: เพิ่มๆ

ของผมใช้ P31-DS3L รุ่นแรกยังเป็นเลยครับ....ใช้ WD.160 GB.พอเอาอีกลูกมาต่อแม่ม..ไม่เห็นทั้งคู่...งง..

Comment

+.+

Comment

รุ่นนี้เป็นอย่างนี้คับ สงสัย rv.1.0

Comment

ปันหาเยอะจิง บอร์ดรุ่นนี้ ยังไงก้ออยากคบอยู่

Comment

ของผมใช้ EP31-DS3R ก็ไม่มีปัญหาอะไร มีHDD500GB เป็นที่เก็บข้อมูล และ 80GB 2ตัวเอามาทำRAID ก้อใช้ได้ดี

Comment

ตั้ง SATA เป็น ENHACE สิจ๊ะ งั่มๆๆ

Comment

ยังไงครับขอวิธีหน่อย

Comment

+ + ลองแล้วมันก็ไม่ขึ้นอยู่ดีแหะ

Comment

Working...
                  X