Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อจอยอะไรดีมาเล่นเกมใน PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อจอยอะไรดีมาเล่นเกมใน PC

จะซื้อจอยอะไรดีมาเล่นเกมใน PC อะครับ
    เอามาเล่น
    NBA 2K9
    (ตอนนี้เล่นแค่นี้แหละ)
    ไม่ต้องมีระบบสั่นก็ได้เอาที่มันใช้งานง่ายไม่ค่อยมีปัญหาอะครับ
    ขอถูกนะครับผม

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370759

ไปอ่านในนี้เลยจ้ะ เยอะดี ละเอียดพอควร

Comment

อันละ 80 ที่พันทิพ เยอะนะ ใช้เล่นวินนิ่งมาจะปีละ ก้ยังไม่พัง

Comment

อันละ100 อะ ที่มีแกนอานาลอค

Comment

แล้วแต่งบครับ ของถูกๆก็มีตามข้างบนเลย
          แต่ส่วนตัวจากที่ลองมาทุกราคา ผมว่าของ xbox360 ใช้ได้เลย ราคาที่สะพานเหล็กประมาณ 1000 บาท
          จอยที่แพงกว่าตัวนี้ก็เคยใช้มาแล้ว โดยรวมไม่สู้ของ xbox360 ครับ

ปล. แต่ปัจจุบันผมไม่ได้ใช้ xbox360 แล้วนะ ใช้ตัวตามลายเซ็นต์ ตระกูลเดียวกันแต่เวิร์คกว่า แต่ก็แพงกว่าด้วย

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำจอบครับผม
            ลืมบอกอยากได้อันที่มันมีแกนอนาล็ดกอะครับ ของ Xbox นี้มีป่าวเอ่ย >.<

Comment

ถ้าเล่นพวกเกมต่อสู้แนะนำChillStream นะ ปุ่มกากบาทค่อนข้างนุ่มแต่ลื่นไม่เหมาะกับเกมกีฬาที่ต้องกดข้างนานๆ

Comment

ไปเจอมาครับวันนี้เป็นแบบ Dual Shock (มันเขียนว่า 2 Shock หง่ะ) ราคา 150 อะครับมีแกนอนาล็อกด้วยอะซื้อดีมั้ยครับ

Comment

ของแบบนี้ ต้องการใช้ก็ซื้อไปเหอครับ นานๆจะได้เล่นกับ joy สักเกม พอเล่นเสร็จ ก็ต้องรอเกมที่ใช้จอยอีกนานเลย ถูกๆก็ได้ พังไม่เสียดายตัง

Comment

จอยของ Play 2 อ่าครับ..แล้วใช้ Adapt. อันล่ะ 150 จาก 1000tip มาแปลงเป็น USB อีกที

Comment

ทำไมผมก็ซื้อจอยที่มีแกนอนาลอกมา แต่ทำไมมันไม่สั่นอ่ะ
                      หรือว่าต้องซื้ออันทีมี dual shock ด้วยง่ะ

Comment

ถ้าเอาประหยัดตังค์ก็ซื้อของจีนแดงตัวละ150 เกมไหนเล่นได้ก็เล่น ถ้าเกมรองรับแต่จอยXbox360 ก็ใช้DLLจากกระทู้นี้แก้ครับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=377154

แต่คุณภาพมันจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าเก็บตังค์เพิ่มได้เล่นของLogitech โลด ไปเดินเลือกเอาได้เลย

หรือถ้างบหนา + มีเวลาเดินหา ก็จัดXbox360 Controllerไปโลด

Comment

ผมซื้อ150บาท ถูกดี ที่พันทิพย์ ลองไปดูมีหลายแบบ

Comment

Working...
                          X