Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนแบบนี้ ปกติไหมอ่ะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนแบบนี้ ปกติไหมอ่ะคะ

รบกวนดูให้ทีนะคะ ว่าความร้อนของการ์ดจอตัวนี้ ปกติหรือปล่าวอ่ะคะ ถ้ามันไม่ปกติ ควรจะทำยังไงดีคะ (พึ่งประกอบเครื่องเมื่อวานเองอ่ะ)
    Attached Files

เป็น 100c - -"

Comment

Degree 120c
      ประมาณรับได้ที่ 120c เกินนั้นเดี๋ยวระบบดับเองมั้ง นะ
      Last edited by TWK.; 11 Sep 2007, 22:22:22.

Comment

ร้อนไปนะครับ 80-85 น่าจะได้ครับ ลองถอดซิงค์การ์ดจอมาทาซิลิโคนใหม่ดูครับ จัดสายไฟ เพิ่มพัดลมเคสหน่อยก็ดีครับ

เน็ตแรงดีจังครับ ^^

Comment

ลบนะครับ เผลอเบิ้ล

Comment

ผมว่าผิดปกติไปนะ ขึ้นถึง95เลยหรอครับ แรมวิ่งที่1600 น่าจาตัว1.2ns ซิ้งค์zalmanรึเปล่า ถ้าใช่นี่ผิดปกติแล้วแหละนะ ผมว่าอะ ลองถอดมาดูดีกว่า พัดลมหมุนรึเปล่า การจัดระเบียบสายไฟในเคสบังทางลมมั้ย ซิงค์หลวมมั้ย ไม่งั้น กาดจอของท่าน อาจจะมีอายุการใใช้งานไม่ยาวนะครับ(ตายก่อนไวอันควร)

ถ้ายังไม่เข้าใจ ก้อpmฝากเบอมาก้อได้นะครับ คิกๆ:

Comment

Working...
            X