Announcement

Collapse
No announcement yet.

AGP vs PCI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AGP vs PCI

1.คือว่า มันต่างกันไงอ่ะครับ อันไหนดีกว่าครับ ถ้าจะประกอบเครื่องใหม่

2.ผมมีโนตบุค มันเป็น AGP จะอัพเกรดการ์ดจอ มันมีให้เลือกโดยดูง่ายๆมั้ยครับ คือว่า เข้าไปดูในเว็บพวกการ์ดจอ แล้วไม่รู้ว่าอานไหนมานของ โนตบุค ครับ ตอนนี้ 64MB จะอัพเป็น 128 นะครับ

PCI ห่วยกว่าครับ

Comment

สงสัยจะเขียนให้เข้าใจว่าเป็น AGP vs PCI-Express นะ เพราะว่าจะประกอบเครื่องรุ่นใหม่
      1. PCI-E ดีกว่าครับ โดย Bandwith เยอะกว่าและสามารถพัฒนาได้อีก
      2. ของ Notebook ไม่สามารถอัพเกรด VGA ได้นะครับ โดยยิ่งของคุณเป็น AGP Bus แล้วยิ่งไม่ได้เลย

Comment

_/\_ ขอบคุณคร้าบ

Comment

Working...
        X