Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเคลม battery notebook compaq นานจังครับเกือบครึ่งปีแลัวยังไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเคลม battery notebook compaq นานจังครับเกือบครึ่งปีแลัวยังไม่ได้เลย

ผมจะได้แบตเตอร์รี่ก่อนเครื่องผมพังไมครับเนี่ย จะถ่วงเวลาไปถึงไหน จะไม่ให้เคลมก็บอกไม่ให้สิครับแต่ตอนนั้นเครื่องผมอยู่ในประกันนะ (ตอนนี้หมดประกันแล้วให้ทำไงเนี่ย) ผมซื้อโน๊ตบุ๊คเครื่องแรกก้อเลือก compaq เพราะเห็นว่า ราคาไม่แพงที่มี option ที่มีให้เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น แต่สุดท้ายแล้วผมก้อคิดผิด การซื้อ notebook ที่ดีนั้น ต้องดูที่ศูนย์บริการด้วยเป็นสำคัญ ณ.ตอนนี้ผมมี notebook ก้อเหมือนมีเครื่อง pc ธรรมดา ที่เวลาเราจะใช้งานนั้นต้องคอยหาที่เสียบปลั๊กไฟให้วุ่นวาย ทำงานหรือเล่นเน็ตก้อไม่สะดวก บ่อยครั้งที่ไม่ได้ทำงานเพราะไม่มีปลั๊กไฟให้ใช้ ที่สำคัญมีหลายครั้งที่มีอุบัติเหตุให้สายไฟ notebook หลุดจากปลั๊กไฟหรือไฟฟ้าดับทำให้ notebook ดับไปเลยในทันที ซึ่งเป็นความเสี่ยงที่อาจทำให้วงจรหลักของ notebook หรือที่เรียกว่า mainboard เสีย ทำให้ต้องซ่อม mainboard ซึ่งเป็นส่วนประกอบหลักของคอมพิวเตอร์และมีราคาแพง บางครั้งซื้อเครื่องใหม่ยังคุ้มกว่า หากเครื่องพังเพราะเหตุศูนย์ก้อคงไม่รับผิดชอบอีก จึงสามารถพูดได้ว่าผิดหวังกับคอมเพ็คจริงๆ อย่างนี้คงต้องดูยี่ห้ออื่นๆ เช่น ACER, APPLE, ASUS, BEN-Q, DELL, FUJITSU, IBM, LENOVO, SONY, TOSHIBA ยกเว้น HP เพราะเป็นค่ายเดียวกับ compaq และเป็นศูนย์บริการเดียวกัน

ต้องโทรไปจิก บ่อยๆครับ

Comment

พี่ครับ

ทำไม ไม่ ซื้อ แบต ไหม่ ซักก้อน ใช้ไปก่อนละครับ

ไม่ยากเลยครับ

แล้ว เรื่อง เคลมได้ ไม่ได้ ก็อีกเรื่อง ครับ

Comment

Working...
      X