Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อการ์ดจอใหม่แต่กลัวว่า Power Supply จะไมไหว ช่วยผมคิดที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อการ์ดจอใหม่แต่กลัวว่า Power Supply จะไมไหว ช่วยผมคิดที

Spec:

Q9300 2.5Ghz OC @ 3.25Ghz
    Ram 1Gb * 2 Bus 800 OC @ 866
    Hdd * 3
    VGA 9600 GT DDR3 512Mb
    DVD-RW * 1
    Fan 8 cm * 5
    Power Asus 550W

ผมว่าจะอัพการ์ดจอเป็น 460 1Gb
    ไม่ค่อยมั่นใจ power จะไหวไหม หรือว่าต้องอัพ Power อีก (หมดหลายต่อแน่เลย - -*)
    ช่วยผมคิดหน่อยนะครับ
    Last edited by boy2san; 18 Dec 2010, 20:21:43.

ไม่ใช่อะไร 9600GT ของผม พัดลมเด่วหมุน เด่วไม่หมุน
    หยุดหมุนก็ 105 C แล้วค้างไปเลย -*-

Comment

Scythe Stronger 600W 2250

สบายๆเลยครับ

Comment

ของเดิมผมว่าพอนะ Asus 550w รุ่นไหนหละครับ ส่วนที่พัดลมการ์ดจอหยุดหมุนพัดลมมันฝืดหรือเปล่าครับถึงหยุด

Comment

HDD3 พัดลม5 แนะ

Comment

Originally posted by Momo View Post
            ของเดิมผมว่าพอนะ Asus 550w รุ่นไหนหละครับ ส่วนที่พัดลมการ์ดจอหยุดหมุนพัดลมมันฝืดหรือเปล่าครับถึงหยุด
            Power Model A-55GA

ส่วนการ์ดจอเด่วหมุน เด่วไม่หมุน ว่าจะเล่นเกมหรือไม่เล่น
            ผมลองเอามือช่วยหมุนแต่มันก็นิ่งไปเลย ถ้าฝืดคงไม่ใช่อะ
            ก็เลยเอาพัดลม 8 cm เป่ายัดไปก่อน 555 พอไหวไม่ค้างก็ ok ล่ะ

Comment

9600 ยี้ห้อไหนอ่ะครับ

xfx ป่าว

Comment

ฮาร์ดดิสก์ตั้ง 3 ลูก พัดลมอีก เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ใส่ไปไฟไม่พอแน่เลย

Comment

Originally posted by poonxfx View Post
                  9600 ยี้ห้อไหนอ่ะครับ

xfx ป่าว
                  ยี้ห้อกาลาสี -*- Galaxy ครับ

Comment

12v1 18A
                    12v2 18A

รวมแล้ว 360W

สงสัยอาจจะไม่พอ- -*

งั้นช่วยแนะนำ power ด้วยก็ดีนะครับ ไม่เกิน 3500 (ขายการ์ดจอ 2000 พาวเวอร์ซัก 1500 น่าจะพอ 555)
                    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความคิดเห็น

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
                      Scythe Stronger 600W 2250

Comment

ที่เล็งๆไว้มีดังนี้อะครับ (>700W)

POWER (FULL) 750W. ITSONAS Winner 80Plus 2,100 3Y by advice

POWER (FULL) 1000W. RAIDMAX 80Plus (Box,Cable) 4,000 3Y by advice

iCute PLATINUM 800W Pro Modular 3,450

iCute PLATINUM 700W Pro Modular 2,750

Scythe Strong 700W Plug-In 80Plus 2,950 บาท

เตรียมใจละ - -* (เหมือนซื้อการ์ดจอราคาเกือบหมื่นเลย)

Comment

Gview ตำนวนให้คุณแล้วนะ Spec ที่เปลี่ยนเป็น 460 แล้ว การกินไฟทั้งหมดไม่เกิน 443w ที่คุณใช้อยู่คือ ASUS 550w ชื่อว่าน่าจะเป็น watts เต็ม ไม่จำเป็นต้องเสียเงินเปลี่ยน PSU(460 กิน 12v โดยประมาณ 12A CPU กิน 12v โดยประประมาณ 10A รวมเป็น 22A PSU ของ ASUS 12v จ่ายรวมแล้วเป้น 36A มากกว่า 22A ไม่ต้องห่วง ไฟเหลีือเฟีอ)

Comment

Asus 550W มันก็ใช้ได้อยู่นี่ครับ เหลือๆ

Comment

สงสัยต้องซื้อมาลองต่อถึงจะรู้ซะแล้ว ^^

Comment

Working...
                              X