Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ Hibernate คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ Hibernate คับ

คือเมื่อก่อนตอนใช้ nView เวลาผมสแตนบาย เครื่องจะดับหมดเลยคับ
    แต่พอเปลี่ยนมาใช้ Alive เวลาสแตนบาย หน้าจอดับอย่างเดียว อย่างอื่นในเคสไม่มีไรดับสักอย่าง
    ผมเลยใช้ Hibernate เอาตลอดเลยคับ
    อยากรู้ว่ามันจะมีผลอะไรบ้างมั้ยคับ
    และเมนบอร์ด Alive นี่ จะปรับให้เครื่องดับหมดเวลาสแตนบายได้มั้ยคับ

stand by มันไม่ดับอยู่แล้วอ่ะปกติ

ส่วน hubernate ไม่มีผลเสียอะไรครับ เท่ากับปิดเครื่อง (แต่ไม่คืน memory และไม่ปิดโปรแกรม) เวลาเปิดอีกที จึงไม่ต้องบูท เพราะ memory ที่ใช้กับโปรแกรมต่างๆ มันเก็บเข้า HDD หมด พอเปิดมาก็ดึงจาก HDD มาที่แรมเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      stand by มันไม่ดับอยู่แล้วอ่ะปกติ

ตอนผมใช้ Abit nView มันดับนิคับ

Comment

Working...
      X