Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง cpu หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง cpu หน่อยครับ

คือว่าเพื่อนจะซื้อคอมไปทำงานกราฟฟิค คราวนี้การ์ดจอมีแล้ว ซาวการ์ดมีแล้ว จอมีแล้ว

ขาด ซีพียูกับเมนบอร์ด

พอดีผมดู BE2300 กับ X2 4200+ คือรุ่นไหนน่าเล่นกว่าครับ แบบว่าถ้าเอาไปแล้วไม่โอเวอร์คลอคอ่ะครับ(ทำไม่เป็น) - -"

เห็นราคาพอๆกัน แล้วเมนบอร์ดควรใช้อะไรดีครับ

ถามอีกนิดครับ พวกแรมนี่ ถ้าต่างยี่ห้อกันแล้วประสิทธิภาพมันจะเหมือนกันมั้ยครับ เห็นบางยี่ห้อแพง ยี่ห้อถูก

ขอบคุณมากครับ

แรมถ้าไม่ OC ก้เหมือนกันน่ะครับ ดูที่ประกันน่าเชื่อถือก็้พอครับ

เลือก C2D +เมนบอร์ดอันนี้เลือกตามงบเลยครับ ถ้าไม่คล๊อกก็ไม่จำเป็นต้องแพงหายี่ห้อที่ไว้ใจได้กับเสปกไห้เข้ากับการ์ืดจอหรืออุปกรณ์ที่จะไช้ก้พอครับ

Comment

ราคาเท่ากาน แต่ความสามารถต่างกานงิๆๆ

Comment

ถ้าไม่ OC เรื่องตวามแรงของ AMD วัดกันที่ สัญญาณ นาฬิกาครับ เอาตัวที่ไวที่สุดครับ

Comment

Working...
        X