Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ Hdd ครับช่วยดูหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ Hdd ครับช่วยดูหน่อยคับ

คือผมดูที่ hdd มันระบุ ว่าเป็น seagate sata 2 คับ
    แล้วดูในรูปนี้

ATA/ATAPI-7-SATA I หมายความว่าไงคับหรือว่าเป็น SATA 1 คับ
    ผมใช้อยู่กับบอร์ด gigabyte ds3r อ่ะคับ ช่วยดูหน่อยคับ

ลองเอา จัมเปอร์ตัวเล็กๆ ที่HD ออกครับ

มันจะเป็น SATA2 ครับ

Comment

แล้วมันจะมีผลอะไรรึป่าวคับ แล้ว sata1กับ2 ต่างกันยังไงคับ
      พอดีเพิ่งเปลี่ยนบอร์ดคับ

Comment

ตรงสีม่วง เอาจัมเปอออก

Comment

อัตตราการโอนถ่ายข้อมูลไหญๆ่เร็วเท่าตัวครับ

Comment

ต่างที่ Brandwith
            Sata 1 Brandwith ประมาณ 150MB/s
            Sata 2 Brandwith ประมาณ 300MB/s

ความเร็ว การ รับ-ส่งข้อมูล

Comment

ขอบคุณคับพี่ๆ ที่ข่วยให้เข้าใจ

Comment

Working...
              X