Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน การ์ดจอแล้ว ภาพค้างครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน การ์ดจอแล้ว ภาพค้างครับ...

พอดี เมื่อก่อนใช้ ออนบอร์ดNvidia7100 แล้วเอา PCi EX 8500gt 9500gt มาแยก กลัวออนบอร์ดมันพัง
    ปรากฎว่า เปิดเว็บหลายๆๆหน้า ภาพมันจะซ้อนๆๆกัน ทำอะไรไม่ได้เลย
    ปล. การ์ดจอ ของใหม่เลยนะครับ ลองดูหลายตัวแล้ว เหมือนกันเลย.
    ช่วยดูให้ทีว่าเป็นอะไรครับ..
    Attached Files

มีนางกวักด้วยวุ้ย.....

Comment

ลองดูหลายตัวหมายถึง

รุ่นเดียวกัน ใช่หรือป่าวคับ

Comment

เป็นไรหว่า

Comment

ลงไดร์เวอร์ยังครับ PSU นี่เท่าไร ลองบอกสเปกประกอบครับ

Comment

ไดรเว่อโลด

Comment

ก็ไม่เห็นมาตามกระทู้

1 ลองลงไดเวอร์ ใหม่ดู ลองโหลดจากwebsite ผู้ผลิต

และที่ผมถามว่า

ที่บอกว่าเปลี่ยนหลายตัวแล้ว

รุ่นเดียวกัน ตลอดเลยใช่หรือป่าว

ถ้าใช่

ลองเปลี่ยนรุ่นอื่นดู

เพราะ pci บางตัว ไม่ support m/b บางรุ่น

Comment

m/b asus p5n-em
                psu delux450w ไม่เต็ม
                cpu e5200
                ram ddr2 800 2gb*1
                ตอนแรกใช้ asus 8500gt ต่อมา spark95000gt
                เหมือนกันเลย.

Comment

แนะนำนะครับ ถอนไดร์เวอร์เก่าทั้งหมดแล้วลงใหม่ ถ้าไม่ได้ผมว่าลอง Format

Comment

ปกติแล้ว พอเราติดตั้งการ์ดจอ แยก แล้ว ออนบอร์ดมันจะปิดเอง อัตโนมัติรึเป่า..
                    ต้องเข้าไปปิดเองมั้ยอะครับ..

Comment

Originally posted by tumtumllll View Post
                      ปกติแล้ว พอเราติดตั้งการ์ดจอ แยก แล้ว ออนบอร์ดมันจะปิดเอง อัตโนมัติรึเป่า..
                      ต้องเข้าไปปิดเองมั้ยอะครับ..
                      ปิดเอง

Comment

Working...
                      X