Announcement

Collapse
No announcement yet.

///ขอคำแนะนำการ์ดจอสำหรับงานกราฟฟิค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ///ขอคำแนะนำการ์ดจอสำหรับงานกราฟฟิค

ใช้ทำงานกราฟฟิค photoshop illustration flash/ไม่เล่นเกมส์ /ไม่ oc/กำลังจะลองเล่นโปรแกรม 3d... ....งบ 10000 - 15000

อยากได้ nvidia ครับ เพราะฝั่งงานกราฟฟิคเค้าว่าเหมาะ แล้วเคยใช้คอมพ์ชุดของ HP ของที่ทำงานเค้าใช้ nvidia เวลาเปิดไฟแฟลชหนักๆ จะลื่นมากๆ

ชิ้นส่วนอื่นที่มีแล้ว...
    case...enermax chakra (+psu 1000w)
    board...P5E64 WS Evolution (ซื้อต่อจากคุณ MXdeFunkX)
    cpu...Intel Core 2 Quad Q9450 2.66GHz
    ram...ddr3 ..4 gig
    Harddisk ใช้ของเดิม Maxtor 160g+seagat 500g

ขอบคุงค้าบบบบ

ดัน อึ้บๆ

Comment

เป็นผมจะใส่ 4870 นะ เครื่องระดับนี้ ทำงานแบบนี้ ของผมเองใช้ encode หนังเป็นหลักยังรอ 4870 เลย แต่รอของ HIS IceQ นะ อิอิ

ปล. ผมเองก็ไม่เน้นเกมส์เท่าไหร่ ไม่ oc เพราะไม่อยากให้ร่วงตอนทำงาน ของความเสถียรเดิมๆ นี่แหละทำงานสบายใจ อยู่ได้นานด้วย ^^"

Comment

4870 เอามามัยครับ จขกท บอกไม่เล่นเกม

ถ้าแค่ 2D Illustrator / Photoshop / ตัดต่อหนัง - ออนบอร์ด ก็เหลือๆ มันเน้น CPU ยิ่งเป็น 4 หัว แล้ว สบาย แนะนำว่า OC ไปเลยครับ Q9450 3.0 สบายๆ เสถียร แน่นอน ไม่ต้องกัวมันเจ๊ง กว่ามันจะเจ๊ง รุ่นนี้คงเลิกผลิตไปแล้ว

ถ้าทำ 3D ก็ซื้อ Quadro เลยครับ

ส่วนรุ่นไหน รอ ผู้รู้ ดีกว่า ผมรู้แค่มันแพง แต่เอามาทำเงินก็ซื้อเถอะครับ คุ้ม

Comment

http://www.thai3dshop.com/product.detail_0_th_1631218

ลอง searchๆ ไปเห็นเวปนี้ ... ดีป่าวครับ (ทั้งตัวการ์ด และ ร้าน)

Comment

Working...
          X