Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนตเวิร์ก ติดๆ ดับๆ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนตเวิร์ก ติดๆ ดับๆ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

คือผม ต่อ เนตจากmodem bilion 5210s เนี่ยคับ เข้าโน๊ตบุคไม่มีปัญหาใช้ได้

แต่พอต่อเข้ากับ pc แล้วเนตเวิร์กมันติดๆดับๆ ทำให้เล่นเนตม่ายได้ พอดีเพิ่งซื้อ pc มาใหม่

แล้วมันมีอาการเปงอย่างงี้

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ และแก้ไขยังไงครับ

แต่ผมเอาสายมาเช็ค ต่อแลนปกติ แลนกันได้นะครับ

แต่ ต่อเนตม่ายได้ เศร้าจาย ช่วยด้วยนะครับ
    Last edited by thekopteam; 13 Aug 2008, 02:17:52.

ลองลงไดเวอร์ LAN ดูครับ
    ถ้าไม่หาย ซื้อการ์ด LAN มาเสียบเลยครับไม่แพง

Comment

Working...
    X