Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับผม

เครื่องผมมีปัญหาครับผม แบบว่าเวลาเข้าเกมส์บางทีมันก็ดับไปเองเลยครับ แบบรีสตาทครับหผม
    งงเหมือนกันครับผม ผมลองลงวินโดวใหม่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรอครับผม ถึงจะแก้ได้ครับ

ลองเช๊คPSUก่อนดีมั๊ยครับ อาการเหมือนไฟจะไม่พอ

Comment

การ์ดจออาจจะมีปัญหาก็ได้ครับ หรือไม่ก็PSUจ่ายไฟไม่พอ แต่อาการนี้ส่วนใหญ่จะการ์ดจอ ถ้ายืมเพือนมาลองได้จะดีมากเลย

Comment

ขอบคุณครับผม พี่ ๆ ทั้งสอง

แต่คือผมลองเอาการ์ดจอจากอีกเครื่องมาเสียบ อาการเดิมก็ยังมีครับผม แต่เป็นเฉพาะเกมส์ SPORE อะครับผม

แล้วถ้าเป็นที่ PSU นี่คือ พาวเวอร์ ซัพพลายใช่ปะครับ ผมต้องเปลี่ยนหรอครับผม

Comment

ของผมก็เป็นครับ เฉพาะเกมส์ Ass.creed ส่งการ์ดจอไปเคลมแล้ว ลองการ์ดจอตัวอื่นที่ร้านปกติครับ แต่พอซื้ออีกตัวมาลองก็เป็นเหมือนเดิมเซ็งเหมือนกัน ที่ Crysis Warhead เล่นจบยังมิเป็นไรเลยกำลังจะเคลม PSU ครับ

Comment

เอา psu เครื่องข้างๆมาเปลี่ยนดูก่อนก็ได้ครับ
            ถ้าเครื่องเก่าแล้วก็สมควรเปลี่ยนใหม่ เพราะ psu มันจ่ายไฟได้น้อยลงเรื่อยๆตามอายุ

Comment

ขอทราบสเปกเครื่องด้วยครับ

และลงไดรว์เวอร์เวอร์ชันไหนไป

Comment

อืม .. ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนที่มาตอบครับ

พอดีผมเปลี่ยน PSU ไม่เป็นครับ แหะ ๆ เดวจะรายงานสเปกนะครับผม

AMD 2800+ 2.0 GHz
                K7VT4A Pro
                การ์ดจอ เรดิออน 9550
                Ram DDR1 1 จิ๊ก

ลงวินโดว xp เซอวิสแพ๊ค 3 ไปครับผม
                ส่วนไดร์เวอร์การ์ดจอใช้จากอันที่โหลดมาจากเว็บครับผม
                ส่วนแมนบอร์ดใช้แผ่นเดิมครับผม

ขอบคุณครับ
                Last edited by niggadear; 11 Oct 2008, 23:33:52.

Comment

ช่วยด้วยครับผม ดัน ๆๆ ช่วยผมหน่อยง๊าบบ ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                  X