Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงไม่ออกอะครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงไม่ออกอะครับ ช่วยที

คือใช้ LCD TV Samsung serie 6 อะคับต่อกับคอมผ่าน HDMI แล้วเสียงมันไม่ออกลำโพง LCD อะครับ ใช้การ์ดจอ HD3850 ( ใช้หัว DVI--HDMI) บอร์ดGIGABYTE MA78GM-S2H ทำไงดี ลองเซตใน Sound playback default แล้วก็ยังไม่ได้ ไม่รู้ว่าต้องเซตในไบออสรึเปล่าครับ ช่วยที

'_'a ท่านต่อสายถูก Port มันแล้วหรือยังครับ
    เพราะเห็นเค้าบอกกันว่ามันจะมีเสียงออกมาแค่ Port เดียวนะ

HD3850 ผมว่าภาพและเสียงน่าจะออกที่ Port ที่เป็นสีเหลืองครับ

หมายเหตุ : Port ในที่นี้คือ Port ของตัวการ์ดจอน้า
    ลองทำดูก่อนนะครับ ถ้ายังไม่ได้ก็รอท่านอื่นเน้อ ^^~

Comment

Integrated HD audio controller with multi-channel (5.1) AC3 support, enabling a plug-and-play cable-less audio solution

Comment

เด๋วจะลองดูคับ

Comment

เห้ยย! ออกแล้ว ขอบคุณนะครับทุกท่าน T.T ต้องเสียบ port เหลือง นี่เอง

Comment

Working...
          X