Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีคร้าบบบพี่น้องงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีคร้าบบบพี่น้องงง

เรื่องของเรื่อง คือ วันที่20เดือนนี้ ผมไปถอยc23s มาครับ แล้วเทส dead pixcell แล้วไม่มี
    จนมามะคืนนี้ไปเห็นอยู่2เม็ดครับ
    ทำไมมันงอกมาเองได้ครับนี่

แล้วงี้ศูนย์เค้าจายอมรับเปลี่ยนรึเคลมไหมครับ

ช่วยทีเถอะครับ

ไม่อะ

2 จุดเขาไม่เคลมให้หรอกครับ ต้องมากกว่านั้น แต่กี่จุดผมก็จำไม่ได้อะ แต่แค่2 จุดเองพี่ถ้ามันอยู่ขอบๆจอก็ช่างมันเถอะคร๊าบ...

Comment

มันอยู่ตรงกลางเลยอ่ะอันนึงกะช่วงบนๆ

ไมมันเกิดเองได้ด้วยเหรอครับ
      ผมไม่ได้ใช้งานมันมากเท่าไรเลยนะครับ
      ตอนซื้อก็เล็งจนตาเหล่แล้วมันก็ไม่มี อาทิตย์เดียวงอกมา2เม็ดแล้วเนี่ย
      มันจะมีเพิ่มอีกมั้ย เซงเลย

Comment

ก็ภาวนาให้มานมีอีกเยอะๆครับ จะได้เคลม

Comment

เปงแบบนี้ถือว่าซวยครับ เพราะว่าตอนซื้อ เทสแล้ว ไม่เหง พอเอากลับบ้าน มาเจอแบบนี้ ทำบุญน้อยครับ

Comment

ลองใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นมาก ๆ เช็ดๆ ถูๆ นวดตรงจุดนั้นเบา ๆ ดูครับ เผื่อฟลุค

Comment

ไม่ต้องทำอะไร ทำใจอย่างเดียว

Comment

ขอให้เกิดมาอีก เยอะๆนะครับ ก่อนหมดประกัน จะได้เครมได้

Comment

ลองไปถามดูก็ได้นี่ครับ
                  เคยเห็นว่าถ้าเกิดเป็น deadpixel ที่กลางจอเขายอมให้เปลี่ยนนะครับ
                  แต่ไม่แน่ใจว่าของยี่ห้ออะไร แต่ sony น่าจะยอมนะครับ แบรนด์ดังด้วย

Comment

Working...
                  X