Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องโปรแกรม Dreamweaver 8 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องโปรแกรม Dreamweaver 8 หน่อยครับ

คือ ปัญหามันมีอยู่ว่า เครื่องผม มีแรม 2GB แต่โปรแกรม Dreamweaver8 มันใช้ได้เต็มที่แค่ 1GB เองครับ ผมสังเกตุจาก พอใช้ไปแล้วมันขึ้น low memory ผมเลยลองเข้าไปดูที่ Task maneger ปรากฏว่ามันใช้ไปแค่ 1GB (0.99GB ข้อมูลตามจิง)
    คำถามคือ พอมีวิธี ที่จะทำให้ โปรแกรม Dreamweaver8 สามารถใช้ แรมได้เต็มที่ไหมครับ
    พอเปิดงานเยอะๆแล้ว ขึ้นตลอดเลย

ขอบคุณครับ

เห้ย เปิดกี่ Page ครับ ผมใช้ไม่เคยเห้นมันกินเกิน 300Mb เลยครับ ผมเปิดสร้างไว้ 10 กว่าหน้าครับ
    Dream 8 กินแรม 1Gb แม่เจ้า

Comment

อะนะ

นั่นจิ ถ้ากินขนาดนั้น แนะให้เปลี่ยนใช้ Notepad

แนะให้ปิดพวกโปรแกรมที่โหลดขึ้นมาแต่ไม่สำคัญและไม่ได้ใช้ให้ปิดซะ
      พิมพ์ที่ run
      msconfig
      เลือก Tab Startup แล้วเลือกปิดโปรแกรมที่ไม่สำคัญทิ้งไป ก็จะได้แรมคืนมาอื้อซ่าเลย
      Last edited by ktonja; 17 Jul 2008, 11:42:58.

Comment

บางทีก็เยอะครับ อาจจะมากกว่า 20 แต่แรมมันก็เหลือตั้ง 1GB ทำไมยังขึ้น low memory ผมล่ะงงจิงๆครับ
        อยากให้มันทำงานใช้แรมได้เต็มที่หน่อยนะครับ
        ตอนแรกคิดจะไปเพิ่มแรมเป็น 4GB แต่ถ้ามันยังใช้เต็มที่ได้แค่ 1GB เพิ่มไปก็คงไม่มีความหมายอะไร
        เศร้า T_T

Comment

Harddisk

Harddisk เต็มป่าวดูก่อน

ให้เคลี่ยร์ Temp ไฟล์ทิ้งซะบ้าง

Comment

เสริมครับ มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับ Dreamweaver ให้เข้าไปปรึกษาในนี้ได้เลยครับ www.dwthai.com มีวิธีการเขียนและทุกอย่างเกี่ยวกับ Dreamweaver

Comment

Working...
            X