Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับSamsung 940BWนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับSamsung 940BWนิดครับ

1.ทำไมผมกดปุ่ม auto มันถึงขึ้นว่า auto adjustment not available ละครับ
    2.ผมลงโปรแกรม magictune แต่มันดันบอกว่าไม่ support ล่ะครับ
    มันมีอะไรผิดปรกติรึเปล่าครับเพราะเพิ่งซื้อมาวันนี้จะได้เอาไปเปลี่ยน

ขอบคุณครับ

ของผม 740N ก็เป็นนะ แต่กด auto อ่ะได้ แต่โปรแกรมอะไรที่มันให้มา ใช้ไม่ได้ ขึ้นเหมือนกับของ จขกท อ่ะ

Comment

[QUOTE=chillchill;273676]1.ทำไมผมกดปุ่ม auto มันถึงขึ้นว่า auto adjustment not available ละครับ

ต่อ dvi ไว้ใช่มั้ยครับ ถ้า dvi มันจะออโต้ให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องกด ถึงกดมันก็จะฟ้องหยั่งงั้นครับ แต่ถ้าต่อ d-sub จะกดออโต้ได้ เอาเท่าที่เข้าใจนะครับ

2.ผมลงโปรแกรม magictune แต่มันดันบอกว่าไม่ support ล่ะครับ
      มันมีอะไรผิดปรกติรึเปล่าครับเพราะเพิ่งซื้อมาวันนี้จะได้เอาไปเปลี่ยน

ลองอัพเดทตัวโปรแกรมดูก่อนครับ

Comment

[QUOTE=ผู้มา;274171]
        Originally posted by chillchill View Post
        1.ทำไมผมกดปุ่ม auto มันถึงขึ้นว่า auto adjustment not available ละครับ

ต่อ dvi ไว้ใช่มั้ยครับ ถ้า dvi มันจะออโต้ให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องกด ถึงกดมันก็จะฟ้องหยั่งงั้นครับ แต่ถ้าต่อ d-sub จะกดออโต้ได้ เอาเท่าที่เข้าใจนะครับ

ลองอัพเดทตัวโปรแกรมดูก่อนครับ
        ถูกต้องนะค้าบ ถ้าต่อ DVI ไม่ต้องปรับคับ แต่ถ้าเล่น D-SUB ต้องปรับคับ

Comment

auto adjustment มันคือไรเห็นเวลาก่อนเล่นเกมมันปรับให้ก่อนครับ ผมก็เพิ่งซื้อมาใช้จอรุ่นนี้

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมต่อ DVI ไว้ครับวันนี้โทรไปคุยกับ samsung แล้วบอกเหมือนกันว่าให้ทดลองอัพเดทโปรแกรม magictune ก่อนเหมือนกันครับ

Comment

Working...
            X