Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่รอง NB กับฝุ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่รอง NB กับฝุ่น

ถามหน่อยครับ คือที่รอง NB เนี้ยที่มันจะเป็นพัดลมเป่าเพื่อระบายอากาศ ( ไม่ทราบเหมือนกันว่า มันเป่าออก หรือเป่าเข้า )

คือว่า ไอ่ที่รองเนี้ย มันจะทำให้ NB เรามีฝุ่นมากขึึ้นรึเปล่าครับ (ของผม S41 ดูข้างใต้มันมีตาข่ายรองอยู่ไม่รู้ช่วยได้ป่าว )

เพราะว่า ปกติ เครื่อง PC ที่บ้าน ก็เปิดฝ้าสองข้าง พัดลมเป่าจอ ฝุ่นเยอะอิบอ๊าย

ขอบคุณครับ

-> เป่าเข้า

-> ทำให้ฝุ่นมากขึ้น แต่มันก็ทำให้เย็น

ถ้ารังเกียจฝุน ก็ ดัดแปลงฐานรองให้มันเป่าออก [แต่คงไม่เวิร์ค]

หรือไม่ก็หันไปหาพวกตระกูล ice pad หรือแบบ heat pipe [ตั้งอยู่หน้าร้าน jedi อันนึง] ก็ได้

Comment

Working...
    X