Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 กับ i7 เกี่ยวกับเรื่อง PSU น่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550 กับ i7 เกี่ยวกับเรื่อง PSU น่ะคับ

คือว่า ถ้าเปลี่ยนจาก Q9550 ไปเป็น i7 ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดใช่มั้ยครับ แล้วผมต้องเพิ่ม PSU มั้ยครับ แบบว่าตอนนี้เดิมๆน่ะครับ ไม่ได้ oc มือใหม่น่ะครับ ใช้ Raidmax modular 630w น่ะครับ
    ถ้าทุกอย่างเหมือนเดิม ใช้การ์ดจอ gtx275 คับ รบกวนด้วยครับ

Q9550 แรงมากแล้ว เก็บตังไว้ดีกว่านะ

Comment

I7 เลยครับ แรงมากเลย
      275 แนะนำ Tt 750w ครับ

Q9550 มาขายต่อถูกๆให้ผม คริๆ เนียนป่าว

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนหลอกครับ ใช้ Q9550 อ่ะดีแล้ว แรงแล้ว

Comment

คือว่า กำลังจะซื้อน่ะครับ แล้วงบมันน่าจะพอเล่น i7 เลยลองถามดูน่ะครับ ว่าถ้าเปลี่ยนจาก q9550 ไปเป็น i7 ต้องเปลี่ยนpsu มั้ยอ่ะครับ อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนต้องเพิ่มไฟมั้ยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            I7 เลยครับ แรงมากเลย
            275 แนะนำ Tt 750w ครับ

Q9550 มาขายต่อถูกๆให้ผม คริๆ เนียนป่าว

Comment

กลัวเกินงบน่ะครับ เรื่องของเรื่อง เพราะ raidmax 630w มัน 2500 น่ะครับ หุๆ ทุกอย่างลงตัวหมดแล้ว แต่เสียวต้องมาเพิ่ม พาวเวอร์เนี่ยอ่ะครับ ช่วยฟันธงทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by SpyNeMo View Post
                กลัวเกินงบน่ะครับ เรื่องของเรื่อง เพราะ raidmax 630w มัน 2500 น่ะครับ หุๆ ทุกอย่างลงตัวหมดแล้ว แต่เสียวต้องมาเพิ่ม พาวเวอร์เนี่ยอ่ะครับ ช่วยฟันธงทีนะครับ ขอบคุณครับ
                ใช้กับการ์ดจอ GTX275 หลอครับ ไม่ใหวหลอก อย่างต่ำต้อง TT750W ครับ

Comment

คนรวยทำอะไร ก็ ไม่ผิด

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ใช้กับการ์ดจอ GTX275 หลอครับ ไม่ใหวหลอก อย่างต่ำต้อง TT750W ครับ
                    หุๆ แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะคับ ผมนึกว่าจะพอนะเนี่ย เพราะตอนแรกจะเอาการ์ดจอ 4850 แล้วร้านเค้าก็บอกต้องเปลี่ยน psu เค้าแนะนำ raidmax 630w ตัวนี้ให้น่ะคับ ว้า แล้วtt750 นี่มันเท่าไหร่อ่ะครับ แย่จัง

Comment

Originally posted by SpyNeMo View Post
                      หุๆ แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะคับ ผมนึกว่าจะพอนะเนี่ย เพราะตอนแรกจะเอาการ์ดจอ 4850 แล้วร้านเค้าก็บอกต้องเปลี่ยน psu เค้าแนะนำ raidmax 630w ตัวนี้ให้น่ะคับ ว้า แล้วtt750 นี่มันเท่าไหร่อ่ะครับ แย่จัง
                      ThermalTake ToughPower 750W 4,900
                      http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20

Comment

Originally posted by vibe View Post
                        เฮ้อ อยากแรง ก็ต้องแพง

ขอบคุณครับ ต้องเพิ่มอีกจนได้
                        คือที่คิดไว้นะครับ

Q9550 9990

main ep45ud3r 4350

ram 2gb*2 (คงธรรมดาอ่ะคับ คิงตันมั้งครับ) 1440

hdd 500 (ไม่รุ้ยี่ห้ออีกครับ วันนั้นรีบมากให้ร้านจัดแบบคร่าวๆ) 2090

psu raidmax 630w 2500

VGA 4890(ตอนแรกกะจะเอาตัวนี้นะครับ แต่ลังเลไปเล่น275) 10000

เคส Raidmax ninja (black) 1990

จอ LCD ของ LG 19นิ้ว 4490

ราคารวม 36850 เง้อ งบเกินอีกต้องเพิ่ม PSU เป็น tt750w เง้อ อยากแรงแต่แพงจริงเนอะ

Comment

Galaxy 275 9450.- แจ่มมาก ตัวนี้ อิอิ

Comment

ไม่เปลี่ยนก็เล่นไม่ได้ใช่มั้ยครับพี่ๆ อ๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่อยากเสียตังค์เพิ่มมมมมมมมมม T^T ต้องทำใจๆๆ

Comment

Working...
                            X