Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีแปลง DVD-ROM ของคอม เป็นเครื่องเล่น DVD ที่ดูกับทีวีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีแปลง DVD-ROM ของคอม เป็นเครื่องเล่น DVD ที่ดูกับทีวีไหมครับ

มีวิธีแปลง DVD-ROM ของคอม เป็นเครื่องเล่น DVD ที่ดูกับทีวีไหมครับ อยากรู้ว่ามันมีวิธีแปลงไหมครับ หรือ มีสายเสียต่อไหมครับ โดยที่จะเปิดกับทีวีอะครับ
    คือที่บ้านเพื่อนผมเขาไม่มีคอมอะครับ เลยมาลองถามดู

เอาด้วย

Comment

มันจะได้หรอท่าน มันไม่ใช่ Audio Track ที่ใช้ CD-ROM สมัยโบราญ ที่มีรูเสียบลำโพง มาต่อไฟก็ใช้ได้นะท่าน

DVD มันเป็น MPEG2 ถ้าจะอ่านคงต้องใช้โปรแกรมอ่ะคับ ซึ่งใน DVD-ROM ไม่มีแน่นอน แต่ร้านอมร (อ่านว่า อะมอน หรือ อา(สั้นๆ)มอน) อาจจะมีคับ

ผมก็ไม่นิยมเดินซะด้วย คลองถม บ้านหม้อ (แดดมันร้อน) อาจจะมีคับลองหาดู ไอเดียดีคับ ถ้าใช้ได้ กลัวค่าใช้จ่ายจะแพงกว่าซื้อเครื่องเล่น แฮ่ะๆ

Comment

ซื้อสาย+ตัวถอดรหัสภาพ แพงกว่า ซื้อ DVD ซัมซุง 990.- ซะอีก

Comment

ใช้ตัวบอร์ด DVD มาทำ

แต่ผมว่า ถ้าไม่ซื้อเครื่องอะนะ ลองหา DVD Player Box ที่เป็นเหมือน External drive น่ะ น่าจะได้

Comment

DVD Player Box ผมว่ามันแพงกว่าเครื่องเล่น DVD ซะอีกนะครับ

Comment

Working...
            X