Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับผม USB ผมทำไมช้าจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับผม USB ผมทำไมช้าจัง

เมนบอดของ asus m2n ทำไมต่อ usb ช้ากว่าปรกติมากเลยคับมีวิธีแก้ไหมคับแล้วมีใครเคยเป็นบ้างคับต้องทำไงถึงจะหายแล้วที่เป็นเกิดจากสาเหตุอะไรคับ

หาไดร์ฟเวอร์USBมาเปลี่ยน แต่ปกติไม่มีละมั้ง
    ลองไปเซทในไบออส ให้เป็น USB2.0
    และบางทีมีตังUSB Support เป็น highspeed กับ Fullspeed ให้เลือก auto หรืแ highspeed

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
      หาไดร์ฟเวอร์USBมาเปลี่ยน แต่ปกติไม่มีละมั้ง
      ลองไปเซทในไบออส ให้เป็น USB2.0
      และบางทีมีตังUSB Support เป็น highspeed กับ Fullspeed ให้เลือก auto หรืแ highspeed
      ผมลองปรับดูแล้วคับมันก็เหมือนเดิม แฟสใหม่ก็แล้ว จนไม่รู้จะแก้ไงแล้วขนาด copy HDD TO HDD ยังช้าเลยคับ สงสัยผมต้อง ส่งเครมใช่ไหมคับ

Comment

ใช้ PSU อะไรครับ ไฟอาจไม่พอ ต้องดูด้วยว่า ในเครื่องมีอะไรสถิตย์อยู่บ้าง

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
          ใช้ PSU อะไรครับ ไฟอาจไม่พอ ต้องดูด้วยว่า ในเครื่องมีอะไรสถิตย์อยู่บ้าง
          CPU = Athlon 4400+
          MB = asus m2n
          ram = kingmax 1g/800 1 ตัวคับ
          GPU = Gefoce fx 7300 GT
          Hdd = 320 satall
          Power บ้านๆๆคับ
          dvd write 1 ตัว

แค่นี้แหละคับ

Comment

ผู้รู้เข้ามาตอบทีคับ..........
            Last edited by sabayjoo_; 28 Jun 2008, 18:20:40.

Comment

รอผู้รู้เรื่อง A2M มาแนะทาง อิอิ

Comment

Working...
              X