Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า OC VGA มันจะยิ่งกินไฟPSUมากขึ้นมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า OC VGA มันจะยิ่งกินไฟPSUมากขึ้นมั้ยครับ

คือตอนนี้ผมลังเลใจอยู่ว่าจะเอา 8600GT หรือ 9600GT 256MB คือถ้าซื้อ 9600GT 256MB ไม่ได้จริงๆผมก็จะเอา 8600GT ซื้อมาแล้วผมกะจะ OC เพิ่มขึ้นหน่อยครับ(ใช้ไปก่อนเดือน2เดือนแล้วค่อย OC)และตอนนี้ใช้ PSU วัตท์เทียมติดเคสยี่ห้อ Finex 400W ไม่ทราบว่าจะเอา 8600GT เดิมๆไวเปล่าถ้าไหวแล้วจะ OC เพิ่มเป็น 650/1800 ประมาณนี้หรืออาจจะน้อยกว่านี้ครับไม่ทราบว่า PSU ที่ผมบอกไปมันจะเอาไหวรึเปล่าครับถ้ามันไม่ไหวจริงๆก็ซื้อ PSU Delux 500W มาใส่จะไหวมั้ย(หมายถึงเดิมๆแล้วก็ OC การ์ดจอด้วย)

ในเครื่องตามนี้
    จอ Samsung 17 นิ้ว LCD
    DVDRW 1ตัว
    CdRw 1ตัว
    Haddisk 40GB 1ตัว
    Ram rc 512*2 1GB
    Main Board P5VD2-X
    Pentium D 820 2.80Ghz
    ASUS 8600GT เล็งไว้ <<< เท่าที่ผมดูของ ASUS กินไฟน้อยมากกว่ายี่ห้ออื่นแถมงานก็เนียบดี

เพื่อนๆช่วยดูทีมันจะพอมั้ยผมกังวลเรื่อง PSu อย่างเดียวตอนนี้ถ้ามันพอก็ดีเลยจะได้เอามา OC ให้แรงๆไปเลย

8600gt 300w ก็ไหวอยู่ยังไม่OC นะ ตอนแรกของผม psu โนเนม ยังเล่นได้แต่ตอนนี้เปลี่ยนละ Delux 450 w

Comment

ผมว่าอย่างน้อยหากท่านใช้เมนบอร์ดที่ประหยัดพลังงงานอย่าง GIGABYTE DES ก็จะช่วยประหยัดเงินได้เยอะเลยนะครับ

กดอ่าน

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=1419

Comment

อ่อผมรู้ครับเห็น Gigavyte ของเค้าดีแล้วก็ราคาถูกด้วยแต่ทว่าตอนนี้มามะห์เอาเงินไปปลูกบ้านแล้วจะตัดเน็ตด้วยผมเลยจะซื้อการ์ดจอมาเล่นเกมส์กล่องไปพลางๆก่อนอ่ะครับ

Comment

Working...
        X