Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเครื่องชอบ รีสตารท์ ครับ ไม่ก็แฮงค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเครื่องชอบ รีสตารท์ ครับ ไม่ก็แฮงค์

คือเครื่องของผมมี เสปกดังนี้ นะครับ
    Athlonxp 2500+
    winwell L7vMM2
    ram 512
    hdd 40+80

เวลาเล่นเกมส์ เล่นๆ อยู่ก็ Restart เอง บางที่ ก็ หยุด แฮงค์ไปเฉยยๆ โดยไม่รุ้สาเหตุ
    ซึ่งผมต้องการ รุ้มากว่าเป็นที่อะไร รบกวนท่านผู้รุ้ ช่วยแนะนำ และวีธีแก้ไข ให้ด้วยครับ

ถ้าจะต้องเปลี่ยนอะไรช่วยแนะนำด้วยคัรบ
    รบกวนครับ

ไวรัสหรือป่าว....ลองสแกนรึยังล่ะ??

Comment

ดู PSU จ่ายไปต่ำเกินไปหรือเปล่า เช็คในใบออสครับ
      น่าสงสัยที่สุดครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ psu นะครับ ต้องดูอีกทีว่า psu ยี่ห้ออะไรตัวไหน หรือ psu อาจจะเสียก็ได้ ถ้าไม่ใช่ psu ก็เป็นที่โปรแกรม+windows แต่ผมว่าน่าจะเป็นที่ psu

Comment

เม็ดแรมมันเสียป่าวครับ เหมือนเคยได้ยินว่า ถ้าเม็ดแรมเสีย เวลาใช้โปรแกรม/เกมที่ใช้แรมมากๆ มันมีอาการแบบนั้นอ่ะครับ

Comment

ลงวินโดว ใหม่ แล้ว หายเลยคคัรบ

ขอบคุณครับ

(แต่ไม่รู้ว่า มันจะกลับมาเป้น อีกหรือป่าว)

Comment

Working...
            X