Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดวส์ไม่ผ่านครับ.........?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดวส์ไม่ผ่านครับ.........?

ลงวินโดวส์ไม่ผ่านครับ.........?บูตแผ่นได้สักพัก ก็จะขึ้นหน้านี้อ่ะครับ(มีรูป)
    เปลี่ยนแผ่น เปลี่ยนCD-Rom หลายตัวหลายแผ่นแล้วก็ขึ้นแต่หน้านี้อ่ะครับ เช็คอุปกรณ์กับเครื่องอื่นแล้วใช้งานได้ปกติ เหลือแต่บอร์ดที่ยังไม่มีตัวเทสต์
    Attached Files

มันบอกอ่านไฟล์ไม่ได้
    เปลี่ยนแผ่น XP เวอร์ชั่นอื่น
    เปลี่ยน CD Drive
    สายแพ ด้วย

Comment

อ่นไฟล์นี้ในแผ่นไม่ได้ลองเปลี่ยนแผ่นดีๆดุ

Comment

เปลี่ยนแผ่นวินโดว์ต้องแต่ลงทีแรกเลย รับรองผ่านชัวร์

Comment

ไม่สามารถอ่านไฟล์ ntkrnlmp.exe ได้ คาดว่าเผ่นอาจจะเก่า หรือไรท์มาไม่ดี เปลี่นแผ่นใหม่ดูครับ

แนะนำให้ซื้อแผ่นปั้ม เพราะจะได้แผ่นที่มีความสมบูรณ์เหมือนต้นฉบับมากที่สุด
          หรือถ้าจะไรท์ แนะนำให้ไรท์ด้วยความเร็วที่ต่ำที่สุด เพราะแผ่นวินโดว์มีรายละเอียดไฟล์ที่เยอะมากๆ บางทีไรท์ด้วยความเร็วสูงๆ โปรแกรมอาจจะบัพเฟอร์ไฟล์ไม่ทัน ทำให้ไฟล์บางตัวขาดหายได้ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ดูครับ

Comment

เปลี่ยนมา5-6แผ่นแล้วครับทั้งแบบเดิมๆและแบบโม เปลี่ยนเครื่องอ่าน3ตัว
              และทุกแผ่น,ทุกเครื่องอ่านใช้กับเครื่องอื่นลงวินโดวส์ผ่านหมด

Comment

HDD มี BAD หรือป่าวลองลงในพาติชั่นอื่นๆ

Comment

ถ้าแรม 2 แถมให้ถอดออกแถวนึงด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Trojan View Post
                    HDD มี BAD หรือป่าวลองลงในพาติชั่นอื่นๆ
                    Originally posted by LigerZero View Post
                    ถ้าแรม 2 แถมให้ถอดออกแถวนึงด้วยนะครับ
                    ลองหมดแล้วครับ

Comment

เปลี่ยนแผ่นครับ

Comment

เปลี่ยนเครื่อง ครับ

Comment

ขอทราบสเปคเครื่องด้วยครับ
                          เพราะอาจจะเป็นที่บอร์ดก็ได้ครับ

Comment

บอร์ด Asrock K7S8XE
                            Last edited by plyfha; 22 Apr 2008, 06:59:47. Reason: K7S8XE

Comment

ลองแผ่นxp original ดุครับไม่ต้องโมถ้ายังไม่หายลองflash bios ดูครับ

Comment

Working...
                              X