Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้บอร์ด P4S333 ครับ ใส่แรมและซีพียูได้เต็มที่เ่ท่าไหร่ครับ วานผู้รู้ช่วยตอบผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้บอร์ด P4S333 ครับ ใส่แรมและซีพียูได้เต็มที่เ่ท่าไหร่ครับ วานผู้รู้ช่วยตอบผมที

ผมใช้บอร์ด P4S333 ครับ ใส่แรมและซีพียูได้เต็มที่เ่ท่าไหร่ครับ วานผู้รู้ช่วยตอบผมที

ตามนั้นเลยครับ

อ่อ และอีกคำถามนึงคือ จะใส่แรมบัสเท่าไหร่ถึงจะดีครับ หรือว่าใส่บัสได้ไม่เกิน333
    แล้วถ้าใส่บัสเกิน333จะเป็นยังไง หรือว่าถ้าใส่บัสต่ำกว่า333 มันจะมีผลอะไรป่าว

ใครทราบช่วยหน่อยคัีบ อยากรู้ม๊าก มาก

คุณสมบัติหลักของเมนบอร์ด

*

สนับสนุนการใช้งานกับซีพียู Intel Pentium 4 ที่เป็น Socket 478 ได้จนถึงความเร็ว 2 GHz รวมทั้งรุ่นความเร็วที่สูงกว่าในอนาคต
    *

ชิพเซตที่ใช้คือ SiS 645
    *

FSB 400 MHz
    *

สนับสนุน DDR PC2700, PC2100, PC1600 ได้สูงสุดถึง 3 GB
    *

ออดิโอบนบอร์ด C-Media CM18738 6-channel (option)
    *

คอนโทรลเลอร์ SiS 961 Fast Ethernet LAN 10/100 (option)
    *

สนับสนุน AGP 4X, Ultra DMA 66/100
    *

สนับสนุนเทคโนโลยี MuTIOL
    *

โมดูลอินเทอร์เฟส SPDIF (option)
    *

สล้อต 6 PCI, 1 ACR, 1 AGP, USB สูงสุด 6 พอร์ต
    *

ATX form-factor
    http://user.se-ed.com/content/Us105/US105_71.asp

แล้วถ้าใส่บัสเกิน333จะเป็นยังไง หรือว่าถ้าใส่บัสต่ำกว่า333 มันจะมีผลอะไรป่าว

มันก็จะวิ่งเท่าตัวทีบัสต่ำสุดคับ^^"
    Last edited by kgb99; 9 Feb 2008, 14:29:55.

Comment

ขอบคุณครับ ข้อมูลเปนประโยชน์มาก

แสดงว่าสเปคบอร์ดอันนี้ยังพออัพเกรดใส่ของใหม่ๆ ได้อยู่ใช่มั๊ยคับ

Comment

มันไม่ค่อยคุ้มที่จะอัฟครับ ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้ก็อย่าไปอัฟเลยคับ แรมแพงมากมาย

Comment

หุๆ เมื่อวานผมsearchเจอมาเจ้านึงครับ ตรงสเป็คมากๆ

หมายถึงแรมหนะครับ

ผมอยากได้ ram DDR 512/266 1ตัว กับ DDR 256/266 อีกหนึ่งตัว

พอมารวมกับเครื่องผม อีก 256 ก็เป็น 1Gb พอดีเลย หุๆๆๆ

ราคา 1200 บาท ผมไม่ต่ออีกเลยครับ เพราะโอเคกับราคาละ

ต่อไปผมจะเพิ่ม CPU สักตัวครับ ใครมี P4 เลย2.6 ขึ้นไปอยากขายผมแบบกันเองๆ

ติดต่อมาได้เลยนะครับ หุๆ

Comment

อ่อ โครงการต่อไปหลังจากอัพซีพียู จาก p4 2.0 ตัวเก่าแล้ว ผมจะเอาHDD อีกสักตัว

เอาสัก 300Gb ขึ้นไปจะดีมากเลยครับ เหมาะกับคนชอบโหลดเพลงอย่างผม

ส่วนการ์ดจอ ไรพวกนี้ ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมหรือดูหนังทางเน็ต ก็คงเอาไว้ทีหลังเลย

อาจจะอยากได้ sound card ดีๆ สักตัว แต่แพงเหลือเกิน

จะลองเอามาใช้ กับโปรแกรม DJ ในคอมอะคับ sound card ก็คงไม่เครียด ไว้ค่อยหา

แต่ CPU เนี่ย ใครสนใจแลกก็ได้นะครับ เด๋วเพิ่มเงินให้ แต่ต้องเอาตัวที่แรงกว่าผมมานะ

Comment

Working...
            X