Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับอคลีลิคค้าบ จะฝึกทำเคสใสเองดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับอคลีลิคค้าบ จะฝึกทำเคสใสเองดู

สืบเนื่องจากเห็นกระทู้นี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=39836
    และก็ไม่มีขายในไทย + ราคาแพงมากมาย

ผมเลยคิดว่าทำเองก็ไม่น่าจะยากเท่าไหร่ + อยากลองด้วย
    แต่ว่าตอนนี้ขาดความรู้มากๆ เลยอยากสอบถามท่านทั้งหลายดูอะคับ
    1.แผ่นอคลิริก หนา 5 มิล จะหาซื้อที่ไหนครับ
    2.แล้วการจะติดอคลิริกเข้าด้วยกัน ใช้วิธีไหนดีคับ น๊อต หรือ กาว
    3.แล้วการเจาะรูกลมๆบนแผ่นอคลิริกทำอย่างไร รู้แต่ว่าถ้าตัดตรงๆ ก็ใช้คัตเตอร์ของมันตัดได้

ขอบคุณมากค้าบ

แล้วเวลา search หาข้อมูลในเนตควรใช้คำว่าอะไรดีครับ เพราะผมสะกด อคลีริกแบบถูกต้องมะเปนอ่า >.<

ไปแถววงเวียน 22 ครับ เอาแบบไป บอกเค้าว่า ใช้หนา 5 มิล

ให้เค้าทำให้เลยครับ ง่ายกว่ามาก

Comment

ท่านคับตัวนี้มันหนา8mmคับเพื่อนผมไปสอยมาแล้วแพงๆๆๆๆๆ6000กว่าบาทค่าส่งอีก1000กว่าบาท หนักโครตๆๆๆ ผมเคยเอามาโชวแล้วนิ

Comment

ผมว่ายากครับ แล้วตรงช่องใส่ การ์ทต่าง ๆ ด้านหลังท่านจะหาจากไหนครับ แล้ว แผ่นอคลีลิค หน่าขนาดนั้นแพงมากนะครับ อย่างน้อย ท่านต้องใช้ งบในการทำ หลายพันอยู่่นะครับ ยังไงก็ลองสืบราคาก่อนให้แน่นอนก่อนทำดีกว่าครับ

Comment

อ่าคับ เด๋วตัดสินใจอีกทีนึง

Comment

ทำเองได้ไม่ยาก
            แต่จะมีปัญหาตรงเหล็กหลังครับ ต้องหาจากเคสที่เสียหรือไม่เอาแล้วมาตัด

ถ้าหนา5มิล ใบนี้ไม่น่าจะเกิน900บาท (เฉพาะพลาสติกนะครับ)ไม่รวมสวิทกับหลอดไฟ และน้อต
            สวิทกับหลอดไฟ และน้อต ควรหาไว้ก่อน

แต่ที่ดูในรูปความหนา น่าจะ 8มิล-10มิล

Comment

ผมเคยซื้อแถวบ้าน หนา 5mm ขนาด 30x30cmเค้าคิด 250 บาทอ่ะครับ

Comment

สุดยอด เคสเทพ ถ้าที่เมืองไทยมีคงแพง

Comment

ต้อง ลองไปหา หรือ ถาม พวกร้นเครื่องเสียง ติดรถยนต์อ่ะ คับ

อาจจะได้ราคาถูกเพราะร้านพวกนั้น สั่งมาเยอะ คับ แถม มีหลายสีด้วยงับ

Comment

Originally posted by Golf160 View Post
                    ท่านคับตัวนี้มันหนา8mmคับเพื่อนผมไปสอยมาแล้วแพงๆๆๆๆๆ6000กว่าบาทค่าส่งอีก1000กว่าบาท หนักโครตๆๆๆ ผมเคยเอามาโชวแล้วนิ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=37368

Comment

สวยจังคับ

Comment

ถ้าอยากประกอบจริงๆ ไปร้าน เจได ที่ 1000 ทิพ บอกเขาว่า ขอเคสใส 9 bay แบบ ประกอปเอง ได้แน่ครับ ผมนั่งต่ออยู่ 2 คืน(ต่อ/เช็ค/ลบรอยนิ้วมือ/ใส่อุปกรณ์)

Comment

เหอๆๆ อย่างงี้พอดีไหม พอดีผ่านไปเห็นใน web เลยเอามาฝาก

Comment

Originally posted by Golf160 View Post

ผม ว่า เอา กระจก มาเลยดีป่าว ครับ ทำแบบตู้ปลา ให้เค้า ตัดให้เลย ผม ว่าหน้าจะได้ และ สวยด้วยน่ะครับ ผมคิดจะเอา มาทำเครื่อง เครส U มาวาง colo อยู่แต่ กลัวเรื่องน้ำหนักอิอิ

แต่ถ้ากลัวแตก อย่าเสี่ยง

Comment

งามครับ

Comment

Working...
                              X