Announcement

Collapse
No announcement yet.

6800GT ภาพเป็นคลื่นสีๆเต็มเลยคับใครรู้วิธีแก้บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6800GT ภาพเป็นคลื่นสีๆเต็มเลยคับใครรู้วิธีแก้บ้างคับ

6800GT ภาพเป็นคลื่นสีๆเต็มเลยคับใครรู้วิธีแก้บ้างคับ ตอนบูทเครื่องก้อเป็นคลื่นสีเป็นเส้นเต็มจอเลยคับ เข้าวินโด้ก้อเป็นเส้นเหมือนเดิมคับ เพิ่งหมดประกันด้วยคับ ไม่ทราบว่าถ้าเสียนี้มีที่ซ่อมไหมคับ
    หรือว่าส่งเข้า com7 นี้เข้ารับซ่อมไหมคับผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคับ

เสียแล้วครับผมก็เคยเป็นของผมหมดประกันแล้วซื้อใหม่เลยถ้ายังมีประกันก็ไปเครมครับน่าจะเป็นอาการเดียวกับผมนะครับแต่ถ้าไม่ใช่ตองขออภัยด้วย

Comment

ใช้ Firefox เพราะ Opera ทำให้เครื่องใกล้จะเน่าคิดว่าน่าจะเพราะไวรัส แล้วฮะ

ขออนุญาตเรียนถาม เจ้าของกระทู้เล็กน้อย นะครับ ว่า

GeForce 6800 GT ตัวนี้ คล็อกป่าวครับ? ถ้าใช่ลดลงได้ไหม?

ลอง Flash BIOS การ์ดจอดูนะ ถ้าเสียจริงๆ หรือภาพล้ม ตัวหนังสือกลายเป็นขยะ

ข้างก่อนผ่านหน้า LOGO ของ WinXP แก้ยังไงก็ไม่ดีขึ้น หรือ

ว่าทำได้ไม่เสถียร เป็นบ้างเสียบ้าง ก็ ตามความเห็นข้างบน 1 เสียงฮะ

เคยเจออาการเกือบคล้ายๆ กะ Forsa FX5200 128-bit อยู่ตัวนึงฮะ (ของพี่ข้างบ้านง่ะ)

รบกวนชี้แจแถลงไขด้วยครับ ขอบคุณฮะ

Comment

ไม่ได้คล๊อกนะคับ ผม Flash Bios ไม่เป็นด้วยซิคับใครมีวิธี Flash bios ช่วยบอกวิธีหน่อยนะคับ

Comment

อ่าเปนเหมือนผมเลย

แต่ของผมพบสาเหตุแล้ว คือไป Overclock มันอ่ะ พอปรับกลับก็หาย เหอๆ

Comment

ง่ายๆครับเอาไปร้านที่ซื้อมาแล้วให้เขาเช็คให้ครับลองดูถ้าเสียเปลี่ยนเลยครับ

Comment

เสียครับไปเครมเถอะ

Comment

Working...
              X