Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับเกี่ยวกับ Crysis ด่วน!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับเกี่ยวกับ Crysis ด่วน!!

เห็นมันมีอยู่2ถาคคือ

-Crysis

-Crysis.Warhead

อยากรู้ว่าภาคใหนมันกว่ากันอะครับ ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะ

มันทั้งสองเลย แต่ภาคแรกจะยากกว่านิดๆ

Comment

^
      ^
      T_T พอดีกะลังจาซื้อมาเล่นอะคับแต่คิดว่าคงซื้อภาคเดียวเพราะเกมส์แนวนี้เล่นไม่ค่อยไหว เล่นแล้วชอบมึนหัว

เรยอยากได้ภาคที่ซื้อแล้วคุ้มที่สุดน่ะคับ

Comment

สนุกทั้ง 2 ภาค
        Crysis กินสเปคเครื่องมาก+มีแพทภาษาไทย
        Crysis Warhead กินสเปคลงนิดนึงแต่ยังไม่เห็นมีภาษาไทย

ถ้าเครื่องไหวแนะนำ Crysis เพราะจะได้รู้เรื่องเนื้อเรื่องมันดีครับ

Comment

Crysis : Warhead (ส่วนตัว) สนุกกว่า... เพราะอาวุธใหม่เยอะกว่า... เน้นลุย แต่เรื่องสั้น

Comment

Originally posted by zbankz View Post
            สนุกทั้ง 2 ภาค
            Crysis กินสเปคเครื่องมาก+มีแพทภาษาไทย
            Crysis Warhead กินสเปคลงนิดนึงแต่ยังไม่เห็นมีภาษาไทย

ถ้าเครื่องไหวแนะนำ Crysis เพราะจะได้รู้เรื่องเนื้อเรื่องมันดีครับ
            Warhead มีภาษาไทยนะครับ คนใน OCZ ทำกันเองครับ ใช้ได้เลย (ลองเสิร์ชดูครับ)

ส่วนตัวแนะนำให้ซื้อ 2 ภาคเลยครบ มันทั้งคู่ Crysis เนื้อเรื่องจะยาวกว่าแต่ก็เดินไกลกว่า ส่วน Warhead เนื้อเรื่องสั้น แต่เดินทางน้อย บู๊ตลอดเกม

ถ้าจะซื้อภาคเดียวจริงๆ เห็น จขกท. บอกไม่คุ้นแนวนี้ แนะนำ Warhead ครับ เพราะภาคแรกเล่นยากกว่า และเดินทางเยอะกว่า ค่อนข้างอ้อม แต่ว่าซื้อทั้งคู่เหอะนะครับ อยากให้เล่นมากๆ อิอิอิ

ปล. อันนี้ผมรีวิว Warhead ไว้ครับ http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2644004.html

Comment

แนะนำครับ

แนะนำครับ ถ้ามีทุนพอ เอา 2 ภาคไปเลย เพราะว่า (สำหรับผมนะ)
              crysis เนื้อเรื่องยาวดีครับ แต่บางช่วงอาจจะน่าเบื่อ (โดยเฉพาะในฐานของเอเลี่ยน ปวดหัวดี)
              crysis warhead ลุยทั้งเรื่องเลยอ่ะครับ มันส์เกิน จบเร็ว จนความมันส์มันค้างอ่ะ

crysis ภาค? ที่ผมลุ้นอยู่ว่าจะออกหรือเปล่า เนื้อเรื่องที่ทำให้จบจริงๆอ่ะครับ

Comment

Working...
              X