Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีลดความร้อนโนทบุ๊กครับ ร้อนจี๋เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีลดความร้อนโนทบุ๊กครับ ร้อนจี๋เลย

ปกติไม่ได้ใช้เล่นเกม วันนี้มีเพื่อนให้แผ่นมา ลองเล่นประมาณ 20 นาที ขึ้นมาตามรูปเลย

เครื่องผมนี่ร้อนง่ายมาก เวลาใช้งานโปรแกรมเยอะๆ ก็ร้อนพอสมควร แต่ไม่ถึงขนาดนี้ ผมก็ใช้

วิธีปิดเครื่องรอเครื่องเย็นสักพักก็มาทำงานต่อ แต่บางทีมันก็เสียเวลา ยิ่งเวลางานเร่งๆ

เครื่อง HP DV2700 &DV2917TX ครับ

ขอบคุณครับ
    Attached Files

เอ่อ ว่าแต่ท่านใช้เครื่องนี้มานานยังครับกี่เดือน กี่ปีแล้ว... 8400 gs ร้อนแบบนี้น่าจะเป็นความร้อนปกติมั๊งครับ ความร้อน ต่ำสุด สูงสุดมันก็ไม่************************งกันมากนิครับ แบบนี้สบายใจได้ รอท่านอื่นๆมาตอบด้วยละกันนะครับ มีหลายท่านในบอร์ดนี้ที่ใช้ 8400gs อ้อ เรื่องความร้อนก็ลองหา แท่นรองน่ะครับที่มีพัดลมน่ะครับ จะแบบไหนก็ลองเลือกเอาที่ถูกใจน่ะครับ ของผมพัดลม 3 ตัวที่มีสีน้ำเงินน่ะ เอามารองใต้เครื่องก้โอเคนะ พอถูไถไปได้บ้าง ราคา 100.- เดียว แต่ถ้ามีงบเยอะลองดูพวก cooler master notepal infinity ดูครับ น่าจะช่วยได้มาก
    Last edited by artbum; 5 Jun 2009, 11:47:36.

Comment

มันร้อนยิ่งกว่าเครื่องผมอีกนะเนี่ย

Comment

ร้อนได้ใจ เหงื่อใหลเต็มมือคับ เมื่อก่อนเครื่องผมก้ร้อนมากครับ แต่ไม่ใช่รุ่นนี้นะครับ

Comment

ความร้อนสูงสุดต่ำสุดไม่ต่างกันเพราะผมปิดเกมแล้วเปิด HW monitor ทันทีครับ

ซื้อเครื่องมา สามเดือนครับ อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 50 องศาเมื่อใช้งานปกติ

50 องศานี่มีพัดลมแบบรูปข้างบนแล้ว นะครับ บางทีใช้งานกราฟฟิกนิดหน่อย การ์ดจอ วิ่ง ไปที่ 80

ผมก็ปิดเครื่อง รอมันเย็นแล้ว ครับ

ปล.ภาพที่ การ์ดจอ 90 องศาด้านบน คือมีพัดลมรอง 1 ตัว และเปิดพัดลมตัวใหญ่ จ่อโนท บุกอีก 1 ตัว

เปิดเกมแค่ 20 นาทีเอง ร้อนจี๋ เลย ไม่รู้จะแก้ยังไง

Comment

ปกติดี dv2000มันก็ร้อนแบบนี้หละ ของผมเล่น ไครซี๊ด...100C

Comment

โหดแฮะ มีแตะๆ 100องศาc กันเลยเหรอเนี่ย -*-

Comment

การ์ดจอผม สูงสุดที่เคยเจอ 101 องศาเลยอ่าครับ

โหดกว่าอีก Y-Y

Comment

การ์ดจอผม สูงสุดที่เคยเจอ 101 องศาเลยอ่าครับ

โหดกว่าอีก Y-Y

Comment

โอ้โห 100 C เลยหรอ งี้หาหม้อต้มมาม่า ได้เลยนะเน่ สุดยอด all in one heh

Comment

เครื่องผมไง เล่นเกมส์ล่อไป104-106 C
                      หลังจากไปเปลี่ยนชุดฮีทซิ้งถึงจะลดครับ
                      จาก104-106 เหลือ 84-87Cครับ

Comment

ประโชยน์อีกด้านของโน๊ตบุ๊ค........ก็ใช้ต้มมาม่าไง หุหุ ^^"

Comment

Originally posted by Chow-doii View Post
                          เครื่องผมไง เล่นเกมส์ล่อไป104-106 C
                          หลังจากไปเปลี่ยนชุดฮีทซิ้งถึงจะลดครับ
                          จาก104-106 เหลือ 84-87Cครับ
                          เปลี่ยนแล้วประกันหลุดมั้ยครับ อยากเปลี่ยนเหมือนกัน เล่นเกมส์ทีนึงร้อนมือมากๆ

Comment

Originally posted by artbum View Post
                            เอ่อ ว่าแต่ท่านใช้เครื่องนี้มานานยังครับกี่เดือน กี่ปีแล้ว... 8400 gs ร้อนแบบนี้น่าจะเป็นความร้อนปกติมั๊งครับ ความร้อน ต่ำสุด สูงสุดมันก็ไม่************************************************งกันมากนิครับ แบบนี้สบายใจได้ รอท่านอื่นๆมาตอบด้วยละกันนะครับ มีหลายท่านในบอร์ดนี้ที่ใช้ 8400gs อ้อ เรื่องความร้อนก็ลองหา แท่นรองน่ะครับที่มีพัดลมน่ะครับ จะแบบไหนก็ลองเลือกเอาที่ถูกใจน่ะครับ ของผมพัดลม 3 ตัวที่มีสีน้ำเงินน่ะ เอามารองใต้เครื่องก้โอเคนะ พอถูไถไปได้บ้าง ราคา 100.- เดียว แต่ถ้ามีงบเยอะลองดูพวก cooler master notepal infinity ดูครับ น่าจะช่วยได้มาก
                            แหม่ Wallpaper ของ HDX Dragon เลยนะครับเนี่ย มิน่าแรงจนร้อนเลย อิอิ ^^

Comment

พัดลมบ้านๆเป่าอัดก็ช่วยได้ครับ ^^

Comment

Working...
                              X