Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ถ้าผิดหมวดขอโทดนะคับ)ช่วยดูให้หน่อยคับ สเปคคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ถ้าผิดหมวดขอโทดนะคับ)ช่วยดูให้หน่อยคับ สเปคคอม

คือไม่รู้จะถามหมวดไหนอะ จะถาม 2 อย่าง

คือที่ร้านขายของของพ่อ ต้องการจะติดกล้องวงจรปิด จำนวน 1-2 ตัว (น่าจะตัวเดียวด้วยซ้ำ)
    แล้วพ่อเคยคุยร้านแถว ๆ ฟอจูน พ่อบอกว่าราคามันแพงไปต้องซื้อกล้องใหม่ กล้องเก่าก็ใช้อัดกับ vdo อยู่แล้ว พ่อเลยบอกว่าอยากจะ
    เอาคอมเครื่องเก่า(ไม่เก่ามาก- ผมไม่รู้สเปค แต่ซื้อเมื่อประมานปีที่แล้ว) อยากจะมาใช้ต่อกับเครื่องเล่น VDO (ที่ยังเป็นม้วนเทปอะ) ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจะใช้กาดจอหรือปล่าว แล้วเป็นของอะไร อันนี้อันแรก
    ส่วนถามอันที่ 2 จะถามว่าควรจะใช้สเปคเครื่องเท่าไร การใช้งานก็อย่างที่ว่า คือที่ร้าน
    - พิมงาน word excel แค่นั้น กับอยากต่อกับเครื่องอัด VDO (อย่าถามว่าทำไมไม่ต่อกล้องเข้า com เลย ==" ถามแล้วพ่อบอกว่าอัดแปบเดียวช่วงเวลาเช้าก่อนเปิดร้าน เพราะพ่อไม่ได้เปิดเองเลยต้องตั้งเวลาอัดจากกล้อง vdo เอาผมเลยคิดว่า พ่อน่าจะหมายถึงเมื่ออัดเส็ดแล้วเอามาแปลง file ลงcom ก็เป็นได้ และต่ออาจจะอัดต่อทั้งวันถ้ามันใช้ไงได้ดี) เลยอยากจะถามว่าสเปคต่ำๆ ที่พอใช้ได้ มันควรจะเป็นเท่าไรผมจะได้เอาเปรียบเทียบกับ com ที่ร้านพ่อ

ไงถ้าผิดหมวดก็ขอโทดนะครับ และขอบคุนที่ช่วยตอบคำถาม

ผมว่า มันจะยุ่งยากมากกว่าอีกนะครับ

Comment

ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน แต่ก็นะ ไงผมอยากรู้ว่ามันเป็นกาดจอใช้หรือปล่าวครับ ไอ้ตัวที่เอาต่อสาย Av จาก VDO อะ

Comment

Working...
      X