Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้เกี่ยวกับ Ram หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้เกี่ยวกับ Ram หรือเปล่าครับ

อาการแบบนี้เกี่ยวกับ Ram หรือเปล่าครับ
    เป็นรูปภาพนะครับ
    เล่นๆอยูแบบครั้งก็เป็นแบบนี้
    ตอนเล่นเกมประมาณ10-20 นาทีก็เป็นแบบนี้

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=209094
    คือผมสังสัยว่า แรมไม่ไหวแล้วหรือเปล่า- -"
    Cpu กับ Ram ควรใช้ไฟเท่าไรครับ
    ประมาณหน่อย
    Last edited by hitman147; 18 Jun 2007, 22:50:09.

Originally posted by hitman147 View Post
    เป็นรูปภาพนะครับ
    เล่นๆอยูแบบครั้งก็เป็นแบบนี้
    ตอนเล่นเกมประมาณ10-20 นาทีก็เป็นแบบนี้
    ลงรูปให้ ละ
    โอวว รูปใหญ่จัด 56K ผมเกือบจะโหลดไม่ใหว นะ 555+
    น่าเป็นมาจากเครื่องไม่เสถียร มาจากหลายสาเหตุ ทั้งฮาร์ดแวร์และซอร์ฟแวร์ นะ
    ไดร์เวอร์ต่างๆ แรม VGA ความร้อน การ o/c เป็นต้น ฯ

Comment

oh BOD

Comment

ผมว่าจะเกี่ยวกับ OC ครับ เมื่อก่อนไม่เคยเป็น เดียว ลองTEST Pi 32M คู่ กับ orthos แบบ9 2ช.ม ถ้าผ่านหมดนี้ถือว่า
        เนียนยังครับ

Comment

จู่ ๆ จอฟ้าแบบนี้...

สงสัยไว้ก่อนเลยครับ ใส่ไฟให้ Cpu กับ Ram ไม่พอชัวร์...!

ลองลด Clock ลงสักหน่อยครับ แล้วลองเทสดู ถ้ามันไม่ปรากฏจอฟ้าอีกก็ใช่เลย...

Comment

ใช้แรมไรครับ ชิพอะไรด้วย

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับพี่ครับ....แล้วจะแก้ไงครับพี่ๆครับ

คอมของผมก็เป็นเหมือนกันครับพี่ๆครับ
              E2160 1.80 GHz
              Asus P5LD2 SE
              Ram 1.0 G/667 kington
              GF 8500GT SILENT
              250 G Seagate
              Case Delux 450 W
              พี่ครับไร้ว่ามันเป็นอารายอ่ะครับ เล่นเกมส์อยู่ดีๆมันก็ขึ้นหน้าจอสีฟ้าๆแบบของพี่เค้าอ่ะครับ ผมจะแก้ปัญหาอย่างไงดีครับ
              OC ผมก็ไม่ได้ทำน่ะครับพี่ๆครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

หายแล้วครับ ไฟCPU อัดน้อยไปหน่อย

Comment

Working...
                X