Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ลง driver compag 3604au หน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ลง driver compag 3604au หน่อยคร้าบ

ถามเรื่อง ลง driver compag 3604au หน่อยคร้าบ
    คือว่า ลง driver ไปแล้ว จากใน device manage ตอนแรก มันจะขึ้น other device อยู่ พอลงไปปุ๊บเนี่ยตัว driver มันก็หาเจอ ปกติหมด พอลงเสร็จ มันขึ้น ตกใจ ใน device mangager ที่หมวด sound

ท่านใดเคยเป็นมั่ง ผมลองหา driver ตั้งหลายอัน ลองของ vista ก็อาการเดียวกัน แต่แปลกใจ driver ที่เว็บ ของ xp ดันไม่มี แต่ของ vista ดันมีเพียบเลยหมดทุกอย่าง

notebook เพื่อนนะครับ เลยไม่มีรูปให้ดู
    และ driver ก็ตั้งหลายตัวที่ มันลงไม่ได้ เลยว่าจะให้เพื่อนยกไปที่ร้านที่ซื้อมา ถ้าเสียจะได้เปลี่ยนใหม่

รู้สึกว่าจะปัญหาเดียวกันนะครับ ผมใช้v3416tu
    ต้องลงdriver UAA Bus Driver for HD Audio หาได้ที่ hp compaq ลง uaa แล้วต้อง restart ก่อน
    จากนั้นลง audio,modem ได้ตามปกติคับ

เครดิตทุกท่านที่ได้แบ่งปันความรู้นี้ไว้คับ

Comment

ตอนนี้เพื่อนแบกไป ร้านที่ซื้อมา ใช้ได้แล้วครับ

ขอบคุณคร้าบ

Comment

Working...
      X