Announcement

Collapse
No announcement yet.

โทรศัพท์ กับ แอร์การ์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โทรศัพท์ กับ แอร์การ์ด

อยากทราบว่าแอร์การ์ดมีข้อดีอะไรที่มากกว่าโทรศัพท์ครับ ในเมื่อตอนนี้เราก็สามารถใช้โทรศัพท์ต่อเนตได้ พอดีผมไม่เคยใช้แอร์การ์ดครับ เคยใช้แต่โทรศัพท์ต่อเนตเอา แล้วมีพี่มาถามแบบนี้ ผมก็ไ่ม่รู้จะตอบว่าไงดี เลยอยากทราบจากคนที่มีประสบการณ์หรือความรู้เกี่ยวกับการใช้งานแอร์การ์ดและโทรศัพท์ในการต่อเนตครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

แอร์การ์ดถูกๆ ใช่ว่าจะดีกว่าโทรศัพท์นะครับ

ลองเอา DTECH เพื่อน ต่อเน็ตทดสอบความเร็วเทียบกับ Samsung i617 ของผม(ซิม DTAC เหมือนกัน)

สรุปคือพอๆกันครับ แต่แอร์การ์ดมีข้อดีคือไม่เปลืองแบตโทรศัพท์(สำหรับโทรศัพท์บางรุ่นชาร์จขณะต่อไม่ได้นะ อย่าง Treo 650 ใช้สายที่แถมมากับกล่องจะชาร์จไปในตัวไม่ได้)และสัญญาณนิ่งกว่าครับ

Comment

Working...
    X