Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบแนวเสียงของ dac chip แต่ละยี่ห้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบแนวเสียงของ dac chip แต่ละยี่ห้อครับ

PCM1702 กับ TDA1541A-S1 (Single Crown)
    เช่นที่อยู่ใน dac nakamichi dac-41 กับ dac nakamichi -101 ครับ แล้วสองตัวนี้ตัวไหนเสียงดีกว่ากันเพราะเป็นค่ายเดียวกันครับ แต่ใช้ dac คนละยี่ห้อ bb กับ phillips

ไม่มีใครใช้ dac กันเลยเหรอครับ

Comment

มีคนใช้แหละ
      แต่คงนอนกันหมดแล้ว
      ดึกเกิน

Comment

ไม่มีใครตัดสินอะไรได้หรอก
        เสียงหวาน - อะไรคือหวา่น?
        กลางแหลมใส - ใสยังไง?
        เบสทุ้มลึกแน่น - เสียวเลย...ทั้งลึกทั้งแน่น?
        คำพวกนี้จะพบมากใน review เครื่องเสียงทั่วไป
        ...ท่านเอาอะไรมาวัดคำจำกัดความพวกนี้ หูท่านกับหูคนที่บอกเล่าให้ท่านเหมือนกันไหม

ถ้าจะวัดแบบมีมาตรฐาน ก็วัดที่ spec. SNR DR ได้ประมาณนี้
        แต่ก็ไม่ได้บ่งบอกถึงแนวเสียงอยู่ดี

ซื้อเครื่องเสียง ดีที่สุดไปลองฟังเอง ถ้าชอบ งบถึง ก็จบ

Comment

Working...
        X