Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างเห็น Performance Rate พวก 4 คอร์จัง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างเห็น Performance Rate พวก 4 คอร์จัง...

ของผมยังเป็น X2 4800+ อยู่เลยครับ แล้วเว็บนี้มันเชื่อถือได้มากน้อยขนาดไหนอ่ะ www.srtest.com

X2 4800+ @2.88 ส่วนค่า PR @7.2

อยากเห็นพวก X3 X4 ดูบ้างครับ ว่ามันคอร์เยอะค่า PR มันจะยิ่งสูงขึ้นหรือเปล่า ...
    Attached Files

พวกเกมส์มันวัดกันที่คล็อกครับ ไม่ได้วัดกันที่หัว
    ค่า PR ที่ได้จึงอ้างอิงจากเกมส์ที่ต้องการจะเล่น

มันวัดค่าได้ตรงที่เล่นเกมส์อย่างเดียวครับ แต่วัดค่าประสิทธิภาพที่แท้จริงของ CPU ไม่ได้
    ของผมที่ทดสอบใช้คล็อกที่ 2.46G ถ้าวัดด้วย GHz สำหรับเกมส์ แพ้ X2 ที่คล็อกสูงกว่าอยู่แล้วครับ

ค่า PR ของผมที่ 2.46G ได้ 6.26 ครับ ตามรูป ถ้าจะให้สูสีก็น่าจะที่คล็อก 2.6G - 2.7G ครับ

เอาเป็นว่า ผมจัดให้แล้วกันครับ ผู้ใช้ X2 จะได้ดีใจครับ อิอิอิ

แต่บอกไว้ก่อนครับ ถ้าวัดกันอย่างอื่นนอกเหนือจากเกมส์ล่ะก้อ X2 แพ้เป็นทุ่งครับ

Comment

ไม่กล้าวัดเพราะการ์ดจอ 8400 GS 555

Comment

วัดเกมส์ Crysis ครับอิอิ
        Attached Files

Comment

Crysis เหมือนกัน บ๊องดี มันบอกว่าการ์ด 4850 อ่อนขี้เกินไป..

Comment

Comment

ของเกม Grid ครับ ผ่านฉลุย ก็ลองคล็อก cpu เพิ่มไปเป็น 2.9 Ghz ได้ PR Rate เป็น 7.41

ดูๆแล้วจะ 2 คอร์ หรือ 4 คอร์ คะแนน PR Rate แทบไม่ได้ต่างกันเลย ขึ้นอยู่กับ Mhz เป็นหลักมากกว่า - -

Comment

เก็ทหล่ะครับ อิอิ ว่าแต่มันกินแรมการ์ดจอจัง 640MB

Comment

ปกติครับ เพราะว่าเกมส์มันไม่ได้พึ่งจำนวน Core แต่พึ่ง MHz.

แต่จะ 2 หัว หรือ 4 หัว ก็เล่นเกมส์ได้เหมือนกันแหละครับ

แต่ถ้าแปลงไฟล์ 4 หัวทิ้ง***งเป็นทุ่งครับ

Comment

AMD แรงทุกตัวครับ

Comment

9550@222*11 วัดเกม Crysis

แต่ งง ทำไม มันขึ้นแค่ 2.2 เอง

ลอง 260*11 มันก็เท่ากับ 2.8 แต่มันก็ขึ้น แค่ 2.2 อยู่ดีไหมเห็นเหมือนคนอื่นเลย
                      Last edited by nunazaa; 16 Oct 2008, 00:43:01.

Comment

ครับนี้มาดู Crysis Warhead กับ Phenom X3 บางครับ ว่าผ่านไหม

จากรูปที่ดูนี้ ผ่าน Mininum หมดทุกตัวครับ อันนี้หมายถึง เล่นได้แน่นอน

ส่วนตัวล่างนี้ เป็น Recommend ครับ จะผ่านครับ แต่จะเหลือ การ์ดจอที่สมควรอัพเกรดสำหรับ Crysis Warhead

แค่คล็อก 2.46G ยังผ่านได้สบาย นับภาษาอะไรกับคล็อก 3.0G ล่ะ อิอิอิ
                        แต่ถึงการ์ดจอจะไม่ถึง Recommend ก็ยังเล่นได้นะครับ อิอิอิ

Comment

Working...
                        X