Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม PSU iCute หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม PSU iCute หน่อยครับ

ทำไม iCute มันถึงถูกกว่ายี่ห้ออื่นจังเลยอะครับ

ทั้งที่มันก็ 80+ เหมือนกันอะ

ที่แพงๆกว่าแต่ W น้อยกว่า มันดีกว่ายังไงอะ

ขอเดาครับ คงเพราะราคาต้นทุนการผลิตต่ำด้วยมั้ง เพราะทุนเดิม iCute เขาผลิตเคสอยู่แล้วครับ

Comment

ระยะเวลาประกันไงครับ ก็เหมืออนซื้อประกันเพิ่ม
      และอีกอย่างที่มีผลค่อราคาคือ ชื่อยี้ห้อครับ

Comment

พอจะทราบไหมว่ามันประกันกี่ปีอะครับ

Comment

3 ครับ

ป.ล. แต่พี่ที่ ทีเค เค้าบอกว่า ถ้าเสีย เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

(อันนี้ ไม่รู้ว่าเป็นแผนการ เปิดตัวของใหม่หรือเปล่าน่ะ)

แต่ enermax 5 ปีแหน่ะ ซื้อทีสบายใจไปนาน

Comment

โอ้ว

3 ปีซื้อใหม่ตัวยังคุ้มเลย *0*

เชื่อ TK อิอิ

Comment

อ้า ครับ แต่ตอนนี้ ไม่รู้ว่าเหลือรุ่นอะไรบ้างแล้วนะครับ

ก่อนจะไปซื้อ เพื่อความแน่ใจลองโทรเช็ค ก่อนก็จะเป็นการดีครับ

โชคดี จุบุจุบุ*

Comment

iCute กำลังจะซื้อ 750W อยู่ครับ ราคาผมว่าคุ้มน่ะ
                enermax ซื้อมา 1 ปี ส่งเคลมกับทาง jib
                รอเกือบ 20 วันกว่าจะได้ของมา

สรุปจะถูกจะแพงก็มีโอกาสพังได้เหมือนกัน - -
                ซื้อที่สบายกระเป๋าเราและใช้งานได้ดีกว่า

Comment

ของดี ฟันธง -*-

Comment

iCute เดิมๆ 600W โหลด 650W

Comment

ของเค้าแจ่มจริง
                      มาทีไร หมดทุกที หุหุหุ

Comment

ธรรมดาครับของที่มาใหม่ๆก็ต้องเอาราคาเรียกลูกค้าก่อนครับ ส่วนผมว่าก็น่าใช้ครับในราคาที่สมเหตุสมผลดีไม่แพงเวอร์เกินไป

Comment

เอาตารางจ่ายไฟไปเทียบกะ Enermax 465W ดูครับ +5V จ่ายน้อยครับ เคยเห็นคนเอามา review จ่าย +5V ขาดนิดนึง

80+ คงหมายถึงจ่ายได้ดีอย่างที่สเปคมันบอก แต่ความเหมาะสมของแต่ละความต่างศักย์ก็เป็นอีกปัจจัยหนึ่งนะครับ ลองดูละกัน

เหมือนกะพวก PSU ห่วยๆ จะจ่าย +12V น้อยมากๆ แม้ว่าจะ 500, 600W ดันจ่าย +12V น้อยกว่าพวก Enermax 465W, Thermaltake 470W

Comment

ไฟ2เฟส ย้ำ!

Comment

Working...
                            X